Assalamu alaikum 'yan uwana maza da mata a cikin gidan Allah! Amin.
Bari mu buɗe Littafi Mai Tsarki zuwa 1 Tassalunikawa sura 1 aya ta 1 kuma mu karanta tare: Bulus, Sila, da Timotawus sun rubuta wa ikkilisiyar da ke Tasalonika cikin Allah Uba da Ubangiji Yesu Almasihu. Alheri da zaman lafiya su kasance naku!
A yau muna ci gaba da karatu, zumunci, da rabawa tare "Ikilisiya cikin Ubangiji Yesu Almasihu" 2 Yi addu'a: Ya kai Abba, Uba Mai Tsarki na sama, Ubangijinmu Yesu Almasihu, na gode cewa Ruhu Mai Tsarki yana tare da mu koyaushe! Amin. Na gode Ubangiji! Mata masu nagarta Ikkilisiya cikin Ubangiji Yesu Almasihu tana aiko da ma'aikata: ta wurin maganar gaskiya da aka rubuta, wadda kuma aka faɗa da hannuwansu, wato bisharar cetonmu, da ɗaukaka, da fansar jikinmu. Ana jigilar abinci daga sama daga nesa kuma ana ba mu a lokacin da ya dace don mu kyautata rayuwarmu ta ruhaniya! Amin. Ka roƙi Ubangiji Yesu ya ci gaba da haskaka idanun rayukanmu kuma ya buɗe tunaninmu don fahimtar Littafi Mai-Tsarki domin mu ji kuma mu ga gaskiyar ruhaniya: Ku gane cewa tushen ikkilisiya cikin Ubangiji Yesu Kiristi shine Yesu Kiristi da kansa a matsayin babban dutsen ginshiƙi, kuma an gina manzanni, annabawa, da tsarkaka akan dutsen ruhaniya! Amin. Addu'o'i da addu'o'i da addu'o'i da addu'o'i da godiya da albarka! Ina roƙon wannan da sunan Ubangijinmu Yesu Kiristi! Amin
1. Ikilisiya cikin Ubangiji Yesu Almasihu
Bulus, Sila, da Timotawus sun rubuta wa Tasalonikawa Ikilisiya cikin Allah Uba da Ubangiji Yesu Almasihu . Alheri da zaman lafiya su kasance naku! (1 Tassalunikawa 1:1)
(Coci cikin Allah Uba da Ubangiji Yesu Almasihu)
Za a iya taƙaita zuwa: coci na Yesu Kristi
2. Halin da ikkilisiya ke ciki a cikin Ubangiji Yesu Almasihu a halin yanzu
tambaya: Ikilisiyar Ubangiji Yesu Kiristi →Waɗanne majami'u ne?
amsa: An kafa cocin farko→
1 cocin Jerusalem
2 Cocin Antakiya
3 Cocin Korintiyawa
4 Galatian Church
5 Cocin Afisa
6 coci a Philippines
7 coci na Roman
8 Cocin Tasalonika...
【Ikklisiya Bakwai na Wahayi】
Waɗannan majami'u bakwai suna wakiltar
Halin da ikkilisiya ke ciki a cikin kwanaki na ƙarshe:
(1) Cocin Afisa
→Yasar da soyayyar farko
(Soyayya ta Farko → Adalcin Allah iya Bisa ga imani, kai ga imani ;
【 Bisa imani 】 Ruhu Mai Tsarki wanda aka barata ta wurin bangaskiya, ceto ta wurin bangaskiya, yana karbar alkawura ta wurin bangaskiya;
【 don harafin 】Tun da yake muna rayuwa ta Ruhu Mai Tsarki, dole ne mu ma mu yi tafiya ta wurin Ruhu Mai Tsarki, domin harafi Sabuntawar Ruhu Mai Tsarki aiki Ka sami daukaka, samun lada, samun rawani.
Ku tsira ta ( harafi ), daukaka har yanzu yana dogara ne akan ( harafi )→ Ƙauna ta farko ta ikkilisiya a Afisa iya【 Bisa imani ], Sa'an nan kuma dogara ga ayyukan jiki don kammala shi ; Ba abin dogara ba Ruhu Mai Tsarki yana sabuntawa kuma yana kamala →An yi watsi da shi【 don harafin 】→ hagu( harafi ) kawai hagu ( allah ), watsi Ruhu Mai Tsarki , hagu ( allah ) shi ne barin ( kamar ),saboda( allah ) wato( kamar )! Don haka Ikilisiya ta yi watsi da ainihin ƙaunarta. To, kun gane?
(2) Cocin Smyrna
→Ku kasance da gaskiya ku sha wahala
(3) Cocin Pergamum
→Na yi biyayya da koyarwar Bal'amu kuma na kafa ƙungiyoyi da jayayya
(Biyayya ga koyarwar Bal'amu shine son kuɗi; yin biyayya da koyarwar Nikolai shine kafa ƙungiyoyi da jayayya).
(4) Cocin Tayatira
→Bari Jezebel, macen da ta kira kanta annabi ta koyar
(“Annabi Jezebel” tana nufin bangaskiyar fasikanci, cocin karuwanci→ 1 Ku yi jima’i da sarakunan duniya (duba Ru’ya ta Yohanna 17:1-6), 2 Bisa ga kiyaye doka (dubi Romawa 7:1-6), 3 Ka yi abota da duniya (duba Yaƙub 4:4)
(5) Cocin Sardis
→Majami'ar da ba a sani ba tana raguwa
(Ikilisiya cikin suna kawai: Yana da rai da suna amma ya mutu a gaskiya)
(6) Cocin Philadelphia
→Majami'ar da ke tabbatar da gaskiya da wa'azin bishara ta gaskiya
(7) Cocin Laodicean
→Lukewarm, mai arziki a cikin kudi, riga mai arziki, rayuwa mai kyau saboda yanayin tattalin arziki, coci tare da masu arziki da yawa → Amma ba su san cewa suna "" rayuwa ta ruhaniya “Su matalauta ne, masu tausayi, matalauta, makafi, tsirara, ba su yafa sabon mutum ba, ba su kuma saka Kristi ba, misali, Cocin Katolika na Vatican a yau, da majami’u masu arziki da yawa a Turai da Amurka su ne cocin Laodicean.
3. Kafa Coci
(1) Dutsen kusurwa
tambaya: Menene dutsen kusurwa?
amsa: A zamanin da, lokacin gini da gina gidaje, an yi amfani da “duwar kusurwa da duwatsu” a matsayin kashin farko don daidaita gidan.
Domin mu ma'aikata ne tare da Allah; Bisa ga ni'imar Allah da aka yi mini, kamar yadda mai hikima na kafa harsashin ginin, wasu kuma a kai su yi gini; Gama (1 Korinthiyawa 3:9-10)
[Yesu Kiristi] da kansa shine dutsen kusurwa
1 Korintiyawa 3:11 Domin ba wanda zai iya kafa wani harsashi, in ban da harsashin da aka riga aka yi, wato Yesu Almasihu.
kuma an gina su bisa tushen manzanni da annabawa, tare da Kristi Yesu da kansa a matsayin babban dutsen ginshiƙi (Afisawa 2:20).
(2) Dutse, dutsen ruhi
Matta 16:18 Ina gaya maka, kai ne Bitrus, a kan dutsen nan zan gina ikilisiyata, ƙofofin Hades kuma ba za su rinjaye ta ba.
tambaya: An gina coci akan wannan dutsen →Me ake nufi da dutsen?
amsa: " dutse ” yana nufin Kristi
Lura: " dutse ” ba ya nufin duwatsun da ke ƙasa;
Dutsen ruhaniya daga sama →" dutsen ruhaniya ” → cewa Dutsen shine Almasihu ! Amin.
Dukansu aka yi musu baftisma su zama Musa cikin gajimare da cikin teku; Abin da suka sha ya fito ne daga dutsen ruhin da ya bi su; Wannan dutsen shine Kristi . Gama (1 Korinthiyawa 10:2-4)
(3) An gina manzanni da annabawa da waliyyai akan dutse
tambaya: Ta yaya aka gina Kiristoci a kan tushe?
amsa: Domin mun yi amfani da shi sau biyu ( ceto akan giciyen Kristi Ruhu Mai Tsarki ya hure ( Sha ruwa guda na ruhaniya → Haihuwar ruwa da Ruhu Mai Tsarki ), sami damar zuwa wurin Uba. Don haka ku ba baƙi ba ne kuma baƙi ne, amma ƴan ƙasa tare da tsarkaka da mutanen gidan Allah, an gina ku bisa tushen manzanni da annabawa. haɗe da kyau kuma a hankali ya zama haikalin Ubangiji. A cikinsa kuma ake gina ku tare ku zama mazaunin Allah ta wurin Ruhu. Magana (Afisawa 2:18-22)
4. Ikilisiya jikinsa ne
(1) Ikilisiya jikinsa ne
Afisawa 1:23 Ikkilisiya jikinsa ne, cikar shi wanda ya cika duka a cikin duka.
(2) Shi ne shugaban coci
Kolosiyawa 1:15-18 Ɗan ƙaunataccen siffar Allah marar-ganuwa ne, ɗan fari kafin dukan halitta. Domin ta wurinsa aka halicce dukkan abubuwa, ko na sama, ko na duniya, na bayyane ko na ganuwa, ko kursiyai, ko mulki, ko mulkoki, ko masu iko, daga gareshi ne ya halicce su. Shi ne a gaban kome; Shi ne kuma shugaban jikin cocin. Shi ne mafari, na farko da zai tashi daga matattu, domin ya sami fifiko a cikin kowane abu.
5. Mu gabobin jikinsa ne
(1)Kune gaɓoɓin jikinsa
1 Korintiyawa 12:27 Ku jikin Kristi ne, kowannenku gaɓa ne.
(2) Mu ne kasusuwa da naman jikinsa
Afisawa 5:30 Gama mu gaɓoɓin jikinsa ne (wasu nassosi sun ƙara da cewa ƙasusuwansa da namansa).
tambaya: Ta yaya muka san cewa mu ƙasusuwansa ne da namansa?
amsa: Cikakken bayani a kasa
1 An ta da Yesu daga matattu → jiki na ruhaniya (1 Korinthiyawa 15:44)
2 Jiki na ruhaniya ya bayyana → da nama da ƙasusuwa (Luka 24:38-39)
3 mu( duba ) Jikin bayyane → shine kashi da naman Adamu
4 mu( duba ) Jikin da ya ɓace → shine kashi da naman Yesu
5 Jikin da aka ta da tare da Kristi → shine jiki na ruhaniya
6 Haihuwar Allah, jiki na ruhaniya → boye tare da Kristi cikin Allah (Kolossiyawa 3:3)
7 Kristi zai sake bayyana → Jikunanmu na ruhaniya za su bayyana kuma su bayyana tare da Kristi cikin daukaka! Amin
6. Haɗin kai na ikkilisiya da kafa jikin Kristi
tambaya: Ta yaya za a gina jikin Kristi?
amsa: Kasancewa da haɗin kai cikin bangaskiya, haɗin kai na ikkilisiya shine haɗin kai na jikin Kristi →→ Yi amfani da igiyar salama don kiyaye haɗin kai na zuciya da Ruhu Mai Tsarki ya bayar. Jiki ɗaya ne, Ruhu ɗaya ne, kamar yadda aka kira ku zuwa ga bege ɗaya. Ubangiji ɗaya, bangaskiya ɗaya, baftisma ɗaya, Allah ɗaya, Uban kowa, bisa duka, ta wurin duka, kuma cikin duka. ...Ya ba da wasu manzanni, wasu annabawa, wasu masu shelar bishara, wasu fastoci da malamai, su shirya wa tsarkaka don aikin hidima, kuma su gina jikin Kristi, har sai mun zo ga dayantakan bangaskiya, ku sani. Ɗan Allah, da aka kai shi ga cikakken mutum, yana kaiwa ga kamalar cikar Almasihu,...amma kuna faɗin gaskiya cikin ƙauna, ku girma cikin kowane abu cikin shi wanda yake shi ne Almasihu, wanda daga gare shi ne duka duka. Jiki yana haɗuwa tare, tare da kowane haɗin gwiwa a cikin hidimar da ta dace, Ta wurin taimakon juna bisa ga aikin kowane jiki, jiki zai girma ya gina kansa cikin ƙauna. Magana (Afisawa 4, ayoyi 3-6, 11-13, 15-16)
7. Ikilisiya ita ce amaryar Almasihu
Afisawa 5:30-32 Gama mu gaɓoɓin jikinsa ne (wasu nassosi sun ƙara da cewa: ƙasusuwansa da namansa). Saboda haka, mutum zai rabu da ubansa da mahaifiyarsa, ya zama ɗaya da matarsa, su biyu kuma za su zama nama ɗaya. Wannan babban asiri ne, amma ina magana game da Almasihu da ikkilisiya.
Lura: Ikilisiya ita ce awar Yesu Almasihu,” amarya "Yana nufin matar Yesu marar aure, wadda budurwa ce mai tsabta. Budurwa mai tsabta ta girma →" zama kyakkyawar yarinya ” Wato tashin jiki mai kyau → Sa’ad da Kristi ya dawo ya ɗauki mata, shi ne ikilisiya ! Amin
【 Hatimin Ruhu Mai Tsarki 】
→→ Alamar ƙauna ce ta Yesu Kristi ga amaryarsa ( zoben alkawari ): Don Allah ka kiyaye ni a cikin zuciyarka kamar hatimi ( Hatimin Ruhu Mai Tsarki ), sanya shi a hannunka kamar tambari. Gama ƙauna tana da ƙarfi kamar mutuwa, kishi kuma kamar jahannama ce; Ba za a iya kashe ƙauna da ruwa da yawa ba, kuma ba za a iya nitse ta da ruwa ba. Idan wani ya musanya duk dukiyar da ke cikin iyalinsa da ƙauna, za a raina shi. Magana (Waƙar Waƙoƙi 8:6-7)
8. Daurin Auren Rago
【 Yesu Kristi ya auri coci 】
Kuma na ji wani abu kamar muryar taron jama'a, muryar ruwa mai yawa, muryar tsawa mai girma, yana cewa, "Hallelujah! Gama Ubangiji Allahnmu, Maɗaukaki, yana mulki." saboda, Lokacin auren Ɗan Rago ya yi; , kuma aka ba ku alheri, ku saye da lallausan lilin, mai haske da fari. (Lallausan lilin shine adalcin tsarkaka.) Mala'ikan ya ce mini, “Rubuta: Masu albarka ne waɗanda aka gayyata zuwa jibin ɗaurin ɗaurin ɗaurin ɗaurin ragon!” Ya ce mini, “Gaskiya maganar Allah ce .” (Ru’ya ta Yohanna 19:6-9)
Rubutun Bishara daga:
Ikkilisiya a cikin Ubangiji Yesu Kristi
Waɗannan su ne tsarkakan da suke zaune su kaɗai, ba a lasafta su cikin al'ummai.
Kamar budurwai masu tsafta 144,000 suna bin Ɗan Rago.
Amin!
→→Na ganshi daga kan tudu kuma daga tudu;
Wannan ita ce jama'ar da take zaune ita kaɗai, ba a ƙidaya ta cikin dukan al'ummai ba.
Littafin Lissafi 23:9
Ta masu aiki cikin Ubangiji Yesu Kiristi: Ɗan’uwa Wang*Yun, ’Yar’uwa Liu, ’Yar’uwa Zheng, Ɗan’uwa Cen... da sauran ma’aikata da suke tallafa wa aikin bishara da ƙwazo ta wajen ba da gudummawar kuɗi da aiki tuƙuru, da sauran tsarkaka da suke aiki tare da mu waɗanda suka gaskanta da mu. wannan bisharar , an rubuta sunayensu a littafin rai. Amin! Karanta Filibiyawa 4:3
Waƙar: Kyawawan safiya
Barka da zuwa 'yan'uwa maza da mata don bincika da browser - Ikkilisiya a cikin Ubangiji Yesu Kristi - Danna zazzagewa . tara .
Tuntuɓi QQ 2029296379 ko 869026782
KO! A yau muna nazari, zumunci, da rabawa mai masaukin baki Ikilisiya a cikin Yesu Almasihu! Tafi nan. Alherin Ubangiji Yesu Kiristi, da ƙaunar Allah Uba, da hurarwar Ruhu Mai Tsarki su kasance tare da ku duka. Amin
lokaci: 2021-09-29