Ci gaban Mahajjata Kirista (Lecture 4)


11/26/24    1      bisharar daukaka   

Assalamu alaikum 'yan uwana maza da mata a cikin gidan Allah! Amin

Bari mu buɗe Littafi Mai Tsarki zuwa 2 Korinthiyawa 5:14-15 kuma mu karanta su tare: Domin aunar Almasihu ta tilasta mu; rayuwa .

A yau muna nazari, zumunci, da raba Ci gaban Mahajjata tare "Domin ina so a haɗa ni da Kristi a gicciye ni tare." A'a. 4 Yi magana da yin addu'a: Ya kai Abba Uban Sama, Ubangijinmu Yesu Almasihu, na gode cewa Ruhu Mai Tsarki yana tare da mu koyaushe! Amin. Na gode Ubangiji! Mace mai nagarta [Ikilisiya] tana aika ma'aikata: ta hannunsu suke rubutawa suna faɗin maganar gaskiya, bisharar cetonmu, ɗaukakarmu, da fansar jikinmu. Ana jigilar abinci daga sama daga nesa kuma ana ba mu a lokacin da ya dace don mu kyautata rayuwarmu ta ruhaniya! Amin. Ka roƙi Ubangiji Yesu ya ci gaba da haskaka idanun rayukanmu kuma ya buɗe zukatanmu mu fahimci Littafi Mai Tsarki domin mu ji mu ga kalmominka, waɗanda gaskiya ne na ruhaniya → Ƙaunar Kristi tana ƙarfafa ni domin ina son a gicciye tsohon mutum tare da shi don a halaka jikin zunubi don kada mu ƙara zama bayi ga zunubi. . Amin.

Addu'o'i da addu'o'i da addu'o'i da addu'o'i da godiya da albarka! Ina roƙon wannan da sunan Ubangijinmu Yesu Kiristi! Amin

Ci gaban Mahajjata Kirista (Lecture 4)

1. Ƙaunar Kiristi ta ƙarfafa mu

Ya zama cewa ƙaunar Kristi tana motsa mu domin ina "so" a haɗa shi da shi cikin siffar mutuwa - a gicciye shi, a mutu kuma a binne mu tare → 'yantar da mu daga zunubi, daga shari'a da la'anar shari'a. , kuma daga tsohon mutum Da halin tsohon mutum, ta yadda duk wani motsi da muka yi yana da sabon salo! Amin

tambaya: Menene ƙaunar Kristi?
amsa: Almasihu ya mutu akan giciye domin zunubanmu → 'yanta mu daga zunubi, shari'a da la'anar shari'a, kuma an binne mu → kawar da tsohon mutum da ayyukansa, kuma an tashe mu a rana ta uku → domin ya sa mu barata "Yesu Kristi ya ta da daga matattu kuma ya sake haifuwar mu →domin mu sami renon 'ya'yan Allah mu sami rai na har abada Amin Allah yana ƙaunarmu kuma ya aiko da Ɗansa domin ya zama kafara domin zunubanmu.

2. Domin muna so mu haxu da shi cikin siffar mutuwa

tambaya: Domin me muke tunani?
amsa: Domin muna so mu kasance da haɗin kai da shi cikin kamannin mutuwarsa →“Kristi” mutum ɗaya” domin “Sa’ad da dukansu suka mutu, dukansu suna mutuwa → duk sun mutu → an ‘yantar da matattu daga zunubi → don haka an ’yantar da duka daga zunubi – Dubi Romawa 6:7.
shi kuma" domin "Kowa ya mutu," domin "Dukansu sun binne → "an tashe su daga matattu" → sake" domin "Kowa yana raye! Amin. → Domin waɗanda suke raye ba za su ƙara zama wa kansu ba." tsoho “Rayuwa domin Ubangiji wanda ya mutu ya tashi dominsu.” (Galatiyawa 2:20)

3. Ku kasance tare da shi a cikin siffar tashin matattu

tambaya: Yanzu muna rayuwa ne domin Ubangiji? Ko Almasihu yana rayuwa domin mu?
amsa: Kristi ba kawai domin "Mun mutu," domin "An binne mu, tukuna" domin "Muna rayuwa! Sabuwar rayuwata tana cikin Almasihu! Amin → Misali, "Almasihu shine tushen rai, kuma mu rassansa ne suna da alaƙa da tushen → su ne tushen." rike "Kamar yadda rassan suke raye, bari rassan su ba da 'ya'yan Ruhu Mai Tsarki. Amin! Ka gane wannan?

Lura: Ba ni ba" domin "Ubangiji yana raye, amma Ubangiji" domin "Ina rayuwa; ba reshe ba" domin "Tsawon bishiyar yana raye → sune tushen bishiyar" bari "Rassan suna rayuwa kuma suna ba da 'ya'ya da yawa. Wannan ya isa sosai!"
Kuna duban majami'u da yawa a yau" yi karfi "Dole ne duniya ta rayu domin Ubangiji, ba" yi karfi "Ku yarda cewa Ubangiji yana da" domin "Muna raye. → Idan na rayu, ina rayuwa daga Adamu, ina rayuwa daga mai zunubi; Kristi yana rayuwa domina → rayu cikin Almasihu, rayuwa daga daukaka, adalci, jinƙai da tsarkin Allah Uba. → Kamar yadda manzo "Bulus" ya ce. ! An gicciye ni tare da Almasihu, ba ni nake rayuwa ba, amma Almasihu a cikina." gareni “Rai; koma ga Galatiyawa 2:20
Don haka yanzu na fahimci ceton Almasihu → Ba ni ne ke raye ba, Kristi ne." domin "Muna rayuwa → domin muna so mu kasance da haɗin kai da shi a cikin giciyensa, mutuwa da binnewa → don halakar da jikin zunubi kuma kada mu zama bayi ga zunubi. Ku yafa sabon mutum, ku tuɓe tsohon mutum.

Wannan shine Ci gaban Alhazai na Kirista”. Ku fuskanci hanyar Ubangiji " Mataki na 4 : Gama ƙaunar Kristi ta tilasta mu; So mutuwa "→ Kuna son haɗa shi cikin siffar mutuwa :

mataki na farko " harafi “Mutuwa” na nufin tsohon ya mutu.
mataki na biyu " duba "Mutuwa" yana ɗaukar kansa a matsayin matattu ga zunubi.
Mataki na uku " ƙiyayya Mutuwa "Rayuwar da ta ƙi zunubi,
Mataki na 4 " tunani “Mutuwa” yana so a haɗa shi da shi cikin kamannin mutuwa, a gicciye shi, a mutu a binne shi → an lalatar da jikin zunubi, a cire jikin zunubi da tsohon mutum kuma a haɗa shi da shi a cikin kamannin tashinsa daga matattu, domin kowane motsi da muka yi mu sami sabuwar rayuwa, ku ɗaukaka Allah Uba, ko kun gane sarai?

Rarraba rubutun Bishara, wanda Ruhun Allah ya motsa, Ma'aikatan Yesu Kiristi, Ɗan'uwa Wang*Yun, 'Yar'uwa Liu, 'Yar'uwa Zheng, Ɗan'uwa Cen, da sauran abokan aiki, suna goyon baya da aiki tare a cikin aikin bisharar Ikilisiyar Yesu Almasihu. . Suna wa’azin bisharar Yesu Kiristi, bisharar da ke ba mutane damar samun ceto, ɗaukaka, kuma a sami fansar jikinsu! Amin

Waƙa: Ina so a gicciye ni tare da Kristi

Ana maraba da ƙarin ’yan’uwa maza da mata don yin amfani da burauzar bincikensu don bincika - Coci cikin Ubangiji Yesu Kiristi - don haɗa mu da aiki tare don yin wa’azin bisharar Yesu Kiristi.

Tuntuɓi QQ 2029296379

KO! A yau za mu yi nazari, zumunci, mu raba tare da ku duka. Alherin Ubangiji Yesu Kiristi, da ƙaunar Allah, da hurewar Ruhu Mai Tsarki su kasance tare da ku koyaushe! Amin

Ci gaban Mahajjata Kirista: Mataki na Biyar - Za a Ci gaba

lokaci: 2021-07-24


 


Sai dai in an bayyana shi, wannan shafi na asali ne Idan kuna buƙatar sake bugawa, da fatan za a nuna tushen ta hanyar hanyar haɗi.
URL ɗin blog ɗin wannan labarin:https://yesu.co/ha/christian-pilgrim-s-progress-lecture-4.html

  Cigaban Alhazai , tashin matattu

Sharhi

Babu sharhi tukuna

harshe

shahararrun labarai

Ba sananne ba tukuna

bisharar daukaka

Sadakarwa 1 Sadakarwa 2 Misalin Budurwa Goma Saba Makamai na Ruhaniya 7 Saba Makamai na Ruhaniya 6 Saba Makamai na Ruhaniya 5 Saba Makamai na Ruhaniya 4 Saye da Makamai na Ruhaniya 3 Saba Makamai na Ruhaniya 2 Tafiya cikin Ruhu 2

© 2021-2023 Kamfanin, Inc.

| yin rijista | Fita

ICP No.001