Shirya matsala: Bulus, Bitrus, Yahaya, Yakubu da Doka


11/21/24    2      bisharar daukaka   

Assalamu alaikum 'yan uwana maza da mata a cikin gidan Allah! Amin

Bari mu buɗe Littafi Mai Tsarki zuwa Romawa sura 7 aya ta 6 kuma mu karanta tare: Amma da yake mun mutu ga shari'ar da ta ɗaure mu, yanzu mun sami 'yanci daga shari'a, domin mu bauta wa Ubangiji bisa ga sabon ruhu (ruhu: ko kuma fassara a matsayin Ruhu Mai Tsarki) ba bisa ga tsohuwar hanyar da aka saba ba. al'ada.

A yau muna nazari, zumunci, da kuma rabawa tare da Al'ummai "Bar Doka - ko kiyaye Doka" Yi addu'a: Ya kai Abba, Uba Mai Tsarki na sama, Ubangijinmu Yesu Kristi, na gode cewa Ruhu Mai Tsarki yana tare da mu koyaushe! Amin. Na gode Ubangiji! mace tagari [Cikilisiya] na aika ma'aikata ** ta wurin maganar gaskiya da aka rubuta da kuma faɗa a hannunsu, wato bisharar cetonmu da ɗaukakarmu. Ana jigilar abinci daga sama daga nesa kuma ana ba mu a lokacin da ya dace don mu kyautata rayuwarmu ta ruhaniya! Amin. Ka roƙi Ubangiji Yesu ya ci gaba da haskaka idanunmu na ruhaniya kuma ya buɗe zukatanmu mu fahimci Littafi Mai Tsarki domin mu ji kuma mu ga gaskiyar ruhaniya → Ku gane cewa al'ummai da Yahudawa dole ne su rabu da shari'a kuma su mutu ga shari'a;

Addu'o'i da addu'o'i da addu'o'i da addu'o'i da godiya da albarka! Ina roƙon wannan da sunan Ubangijinmu Yesu Almasihu! Amin

Shirya matsala: Bulus, Bitrus, Yahaya, Yakubu da Doka

【1】 Yakubu da Doka

1 Yakubu ya kasance da himma ga shari’a

“Yakubu”... ya ce wa Bulus, “Ɗan’uwa, dubi dubbai na Yahudawa nawa ne suka gaskata da Ubangiji, kuma dukansu suna “masu-himman shari’a.” Sai suka ji ana cewa, “Ka koya wa Yahudawa al’ummai su yi haka. Ku rabu da Musa, kun koya musu ya ce, “Kada ku yi wa ’ya’yanku kaciya, kada kuma ku bi ƙa’ida: kowa zai ji za ku zo. Me za ku yi?

2 Yakubu ya ba da umarni 4 ga al'ummai bisa ga ra'ayinsa

"Saboda haka → "A ganina" kada ku dame al'ummai masu biyayya ga Allah; amma rubuta zuwa gare su, kuna umarce su su guje wa → 1 ƙazanta na gumaka, 2 zina, 3 maƙarƙashiya, da jini 4. Reference - Manzo Ayyukan Manzanni 15:19-20

3 Yaƙub ya gaya wa Bulus ya bi doka

Kawai yi kamar yadda muka ce! Mu hudu ne a nan, kuma dukkanmu muna da buri. Ɗauke su tare da ku, ku biya musu kuɗin da za a yi musu aski. Ta haka ne kowa zai san abin da ya ji game da kai ƙarya ne, kai da kanka mutumin kirki ne, kana kiyaye doka. —Ayyukan Manzanni 21:23-24

4 Idan kun karya doka ɗaya, kun karya dukkan dokoki.

Domin duk wanda ya kiyaye dukan shari'a, amma kuma ya yi tuntuɓe a wuri ɗaya, yana da laifin karya dukansu. Magana-Yakubu Babi na 2 Aya 10

tambaya: Wane ne kaɗai ya kafa doka?

amsa: Akwai mai ba da doka da alƙali ɗaya kaɗai, “Allah mai-adalci” wanda zai iya ceto da halaka. Wanene kai da za ka hukunta wasu? Magana-Yaƙub 4:12

tambaya: Domin Ruhu Mai Tsarki ya yanke shawara tare da mu? Ko kuwa “Yakubu” ya kafa doka 4 ga al’ummai bisa ra’ayinsa?

amsa: abin da ruhu mai tsarki ya ceBa sabawa ba

Ruhu Mai Tsarki ya faɗa a sarari cewa a zamanin baya wasu za su rabu da bangaskiya kuma su bi ruhohin ruhohi da koyaswar aljanu. Wannan ya faru ne saboda munafuncin maƙaryata waɗanda lamirinsu ya cika da ƙarfe mai zafi. Sun hana aure, kuma su kaurace wa abinci, wanda Allah ya halitta domin wadanda suka yi imani kuma suka san gaskiya su karba tare da godiya. Duk abin da Allah ya halitta yana da kyau idan aka karbe shi tare da godiya, ba za a iya watsi da komai ba. Magana - 1 Timothawus Babi na 4 Aya ta 1-5 da Kolosiyawa 2 ayoyi 20-23

→Bisa ga ra'ayinsa, Yakubu ya kafa "umarni 4" ga Al'ummai → 3 cikinsu suna da alaƙa da abinci kuma 1 yana da alaƙa da nama. →Akwai abubuwan da ba za a yi su ba saboda raunin jiki →Allah ba zai ce wa “Al’ummai” da suke ‘ya’yan Allah su “kiyaye” dokokin da ba za su iya kiyaye ba. “Yakubu” bai fahimce ta ba a da, amma daga baya a cikin → “Rubuta Littafin Yaƙub”, ya fahimci nufin Allah → An rubuta: “Ka yi ƙaunar maƙwabcinka kamar ranka.” Zai yi kyau idan ka bi wannan maɗaukaki dokar. Wanene ya cika doka? Wa ke kiyaye doka? Ashe, ba Almasihu, Ɗan Allah ba ne? Kristi ya cika doka kuma ya kiyaye doka Ina rayuwa cikin Almasihu ~ Na gaskanta cewa idan ya cika ta, zamu cika ta, kuma idan ya kiyaye ta, zamu kiyaye ta. Amin, wannan ya bayyana a gare ku? Domin duk wanda ya kiyaye dukan shari'a amma ya yi tuntuɓe a wuri ɗaya, yana da laifin karya duka. --Gama-Yakubu 2:8,10

Shirya matsala: Bulus, Bitrus, Yahaya, Yakubu da Doka-hoto2

【2】 Bitrus da Doka

---Kada ku ɗora wa almajiranku karkiya da ba za ta iya jurewa ba.

Allah kuma ya shaida su, wanda ya san zukatan mutane, ya ba su Ruhu Mai Tsarki, kamar yadda ya ba mu, ya kuma tsarkake zukatansu ta wurin bangaskiya, bai bambanta tsakaninmu da mu ba. Me ya sa yanzu ya gwada Allah ya ɗora karkiya a wuyan almajiransa, wanda kakanninmu ko mu ba za su iya ɗauka ba? Mun sami ceto ta wurin alherin Ubangiji Yesu, kamar su, abin da muka gaskata ke nan. ”Ka Shiga-Ayyukan Manzanni 15:8-11

tambaya: Menene "karkiya marar jurewa"?

amsa: Sai ’yan masu bi, waɗanda suke cikin ƙungiyar Farisawa ne, suka tashi suka ce, “Dole ne ku yi wa al’ummai kaciya → 1 Al’ummai, ku umarce su → 2 “Ku yi biyayya da shari’ar Musa.”—Ayyukan Manzanni 15:5.

【3】 Yahaya da Doka

--Ku yi biyayya da dokokin Allah--

Mun san cewa mun san shi idan muka kiyaye dokokinsa. Duk wanda ya ce, “Na san shi,” amma bai kiyaye dokokinsa ba, maƙaryaci ne, gaskiya kuwa ba ta cikinsa. Magana - 1 Yohanna Babi 2 Aya ta 3-4

Idan muna ƙaunar Allah kuma muka kiyaye dokokinsa, ta haka za mu san cewa muna ƙaunar ’ya’yan Allah. Muna ƙaunar Allah ta wurin kiyaye dokokinsa, kuma dokokinsa ba su da nauyi. Magana - 1 Yohanna 5 aya ta 2-3

[Lura]: Muna ƙaunar Allah idan muka kiyaye dokokinsa

tambaya: Menene dokoki? Dokoki Goma na Musa ne?

amsa: 1 Ka ƙaunaci Allah, 2 Ka ƙaunaci maƙwabcinka kamar kanka → Waɗannan dokoki biyu su ne taƙaitawar dukan shari'a da annabawa. "Bincika - Matta Babi 22 Aya 40 → Takaitaccen Shari'a shine "Kristi" - Maganar Romawa Babi na 10 Aya 4 → Kristi shine "Allah" → Allah shine "Malam" → A farkon akwai "Kalman", kuma “Kalmar” ita ce “Allah” → Allah shine “Yesu” → “yana ƙaunar maƙwabcinsa kamar kansa” kuma yana ba mu “hanyar” rayuwarsa ta wannan hanyar, taƙaitawar shari’a → lokacin da muka kiyaye ruhin shari'a → muna kiyaye "hanyar" → Kawai bi ta “Dokokin Allah” → “Kiyaye Maganar” na nufin “kiyaye umarnai.” ’Ya’yan Allah da suke rayuwa cikin Kristi suna kiyaye kalmar, ba kalmomin da ke kashe mutane ba Dukan la'ananne ne Dubi Galatiyawa 3:10-11.

Shirya matsala: Bulus, Bitrus, Yahaya, Yakubu da Doka-hoto3

【4】 Garanti Luo da Dokar

1 mutu ga doka

Don haka, ’yan’uwa, kun kasance “matattu ga Shari’a” ta wurin jikin Kristi, domin ku zama na wasu, na wanda aka ta da shi daga matattu, domin mu ba da ’ya’ya ga Allah. —Romawa 7:4

2 mutu ga doka

Domin shari'a na "mutu ga shari'a" domin in rayu ga Allah. —Galatiyawa 2:19

3 Matattu ga dokar da ta ɗaure mu → 'yantar da doka

Amma da yake mun mutu ga shari’ar da ta ɗaure mu, yanzu mun “yantu daga shari’a” domin mu iya bauta wa Ubangiji bisa ga sabon ruhu (ruhu: ko kuma aka fassara a matsayin Ruhu Mai Tsarki) ba bisa ga tsohon al’ada ba. Misali. —Romawa 7:6

tambaya: Me yasa aka rabu da doka?

amsa: Domin lokacin da muke cikin jiki →" sha'awar nama "→"Haka saboda " doka "Kuma →" haihuwa "An kunna mugun sha'awa a cikin membobinmu → "Ana kunna son kai" → "Cikin ciki" ya fara → Da zarar sha'awar son kai ta kasance ciki → "Zunubi" an haifi → "Zunubi" → An haifi "Mutuwa" → haifar da 'ya'yan itace na mutuwa.

Don haka dole ku tsere →" mutu ", dole ne mu bar →" laifi "; Kuna so ku tafi →" laifi ", dole ne mu bar →" doka "Ka gane wannan sarai kuwa? Ka koma Romawa 7:4-6 da Yakubu 1:15

lafiya! A yau zan so in raba zumuncina tare da ku duka, alherin Ubangiji Yesu Almasihu, da ƙaunar Allah, da hurarwar Ruhu Mai Tsarki su kasance tare da ku duka. Amin

2021.06.10


 


Sai dai in an bayyana shi, wannan shafi na asali ne Idan kuna buƙatar sake bugawa, da fatan za a nuna tushen ta hanyar hanyar haɗi.
URL ɗin blog ɗin wannan labarin:https://yesu.co/ha/troubleshooting-paul-peter-john-james-and-the-law.html

  Shirya matsala , doka

Sharhi

Babu sharhi tukuna

harshe

shahararrun labarai

Ba sananne ba tukuna

bisharar daukaka

Sadakarwa 1 Sadakarwa 2 Misalin Budurwa Goma Saba Makamai na Ruhaniya 7 Saba Makamai na Ruhaniya 6 Saba Makamai na Ruhaniya 5 Saba Makamai na Ruhaniya 4 Saye da Makamai na Ruhaniya 3 Saba Makamai na Ruhaniya 2 Tafiya cikin Ruhu 2

© 2021-2023 Kamfanin, Inc.

| yin rijista | Fita

ICP No.001