Aminci ga dukkan 'yan'uwa!
A yau muna neman tarayya: Misalin Budurwa Goma
Bari mu buɗe Littafi Mai Tsarki ga Matta 25:1-13 kuma mu karanta tare: “Sa’an nan za a kwatanta Mulkin Sama da budurwai goma, waɗanda suka ɗauki fitilunsu, suka tafi taryi ango Masu hikima suka ɗauki fitilunsu, amma ba su ɗauki mai a cikin kwanoninsu ba;
jawabi:" budurwa "Yana nufin tsabta, tsarki, tsabta, marar aibi, marar ƙazanta, marar zunubi! Yana wakiltar sake haifuwa, sabuwar rayuwa!
1 Haihuwar ruwa da Ruhu --Ka duba Yohanna 1:5-72 An haife shi daga gaskiyar bishara-- koma ga 1 Korinthiyawa 4:15; Yaƙub 1:18
3 Haihuwar Allah-- koma zuwa Yohanna 1:12-13
[Na haife ku cikin Almasihu Yesu ta wurin bishara] → Ku da kuke ɗaliban Kiristi kuna iya samun malamai dubu goma amma ubanni kaɗan ne, gama na haife ku ta wurin bishara cikin Almasihu Yesu. 1 Korinthiyawa 4:15
【" budurwa “Har ila yau, ga ikilisiya. Kamar yadda budurwoyi masu tsattsauran ra’ayi aka miƙa wa Kristi]→...domin na ɗaura muku aure ga miji ɗaya domin a keɓe ku ga Kristi kamar budurwai tsarkakakku. 2 Korinthiyawa 11:2
Tambaya: Menene "Fitila" ke wakilta?Amsa: "Fitila" tana wakiltar bangaskiya da amincewa!
Ikilisiya inda "Ruhu Mai Tsarki" yake! Wahayin Yahaya 1:20,4:5Hasken da “fitilar” ikkilisiya ke fitarwa → yana jagorantar mu akan hanyar rai madawwami.
Kalmarka fitila ce ga ƙafafuna, haske ce kuma ga hanyata. (Zabura 119:105)
→→“A lokacin (wato, a ƙarshen duniya), za a kamanta Mulkin Sama da budurwai goma waɗanda suka ɗauki fitulu (wato bangaskiyar budurwai goma) suka fita su tarye (Yesu). ango Matiyu 25:1
[Wawaye biyar suna rike da fitulu]
1 Duk wanda ya ji koyarwar Mulkin Sama, amma bai fahimta ba
“Bangaskiya, bangaskiya” na wawaye guda biyar → kama da “Misalin Mai Shuka”: Duk wanda ya ji maganar Mulkin Sama, bai kuwa fahimce ta ba, Shaiɗan ya zo ya ƙwace abin da aka shuka a zuciyarsa. Wannan shi ne abin da aka shuka a kan hanya kusa da shi. Matiyu 13:19
2 Domin ba shi da tushe a cikin zuciyarsa... ya fadi.
Abin da aka shuka a ƙasan dutse shi ne wanda ya ji maganar, nan da nan ya karɓe ta da farin ciki, amma da yake ba shi da tushe a zuciyarsa, sai dai na ɗan lokaci ne, sa'ad da ya sha wahala ko tsanani saboda kalmar, nan da nan ya fāɗi. Matiyu 13:20-21tambaya:" Mai "Me yake nufi?"
jawabi:" Mai "Yana nufin man shafewa. Maganar Allah! Tana wakiltar sake haifuwa da karɓar Ruhu Mai Tsarki da aka yi alkawarinsa a matsayin hatimi! Amin.
“Ruhun Ubangiji yana bisana, domin ya shafe ni in yi bishara ga matalauta; :18
【 budurwai masu hikima biyar 】
1 Lokacin da mutane suka ji saƙon kuma suka gane shi
"Imani. Bangaskiya" na Budurwa Masu Hikima Biyar: Ikilisiyar da Ruhu Mai Tsarki yake samuwa → Abin da aka shuka a ƙasa mai kyau shi ne wanda ya ji kalmar kuma ya fahimce ta, sa'an nan kuma ya ba da 'ya'ya, wani lokaci sau ɗari, wani lokaci sittin. wani lokacin kuma sau talatin. ” Matta 13:23
(Type 1 people) Duk wanda ya ji koyarwar Mulkin Sama amma bai gane ba...Matta 13:19(Nau'in mutane 2)→→ ... Mutane suna jin saƙon kuma su gane shi ...Matta 13:23
tambaya:Menene koyarwar mulkin sama?
Menene ma’anar jin wa’azin kuma mu fahimce ta?
Amsa: Cikakken bayani a kasa
Jin maganar gaskiya → shine gaskiyar mulkin samaKuma tun da kun ji maganar gaskiya, bisharar cetonku, kun kuma ba da gaskiya ga Almasihu.
1 (Gaskiya) Yesu ne Almasihu da Allah ya aiko.—Ishaya 9:62 (Gaskiya) Yesu budurwa ce da aka yi cikinsa kuma aka haife ta ta wurin Ruhu Mai Tsarki - Matta 1:18
3 (Gaskiya) Yesu shine Kalman da ya zama jiki – Yohanna 1:14
4 (Gaskiya) Yesu Ɗan Allah ne – Luka 1:35
5 (Imani) Yesu ne Mai Ceto da Kristi - Luka 2:11, Matta 16:16
6 (Gaskiya) An gicciye Yesu ya mutu domin zunubanmu.
Kuma aka binne - 1 Korinthiyawa 15:3-4, 1 Bitrus 2:24
7 (Bangaskiya) An ta da Yesu daga matattu a rana ta uku - 1 Korinthiyawa 15:4
8 (Bangaskiya) Tashin Yesu daga matattu yana sake haifar da mu.—1 Bitrus 1:3
9 (Bangaskiya) An haife mu daga ruwa da kuma Ruhu.—Yohanna 1:5-7
10 (Bangaskiya) An haife mu ta wurin gaskiyar bishara – 1 Korinthiyawa 4:15, Yaƙub 1:18
11 (Bangaskiya) An haife mu daga wurin Allah - Yohanna 1: 12-13
12 (Bangaskiya) Bishara ikon Allah ce ta ceto ga duk wanda ya gaskata - Romawa 1: 16-17
13 (Bangaskiya) Dukan wanda aka haifa daga wurin Allah ba zai taɓa yin zunubi ba – 1 Yohanna 3:9, 5:18
14 (Imani) Jinin Yesu yana wanke zunuban mutane (sau ɗaya) – 1 Yohanna 1:7, Ibraniyawa 1:3
15 (Bangaskiya) Hadayar Kristi (sa ɗaya) tana sa waɗanda aka tsarkake su zama kamiltattu na har abada.—Ibraniyawa 10:14.
16 (Ku gaskata) Ruhun Allah yana zaune a cikinku, kuma ku (sabon) ba na jiki ba ne (tsohon mutum) – Romawa 8:9.
17 (Wasika) “tsohon mutum” na jiki a hankali yana lalacewa domin ruɗin sha’awa - Afisawa 4:22
18 (Wasika) “Sabon mutum” yana rayuwa cikin Kristi kuma ana sabuntawa kowace rana ta wurin sabuntawar Ruhu Mai Tsarki - 2 Korinthiyawa 4:16
19 (Bangaskiya) Sa’ad da Yesu Kristi ya dawo ya bayyana, sabon mutum (sabon) mu kuma zai bayyana kuma ya bayyana tare da Kristi cikin ɗaukaka – Kolosiyawa 3:3-4
20 A cikinsa aka hatimce ku da Ruhu Mai Tsarki na alkawari, lokacin da kuka ba da gaskiya ga Kristi sa’ad da kuka ji maganar gaskiya, bisharar cetonku—Afisawa 1:13.
【 Mutane suna jin saƙon kuma su gane shi 】
Ga abin da Ubangiji Yesu ya ce: “Dukan wanda ya ji maganar Mulkin Sama... ya ji ta, ya kuma gane ta. Daga baya ta ba da ’ya’ya, wasu sau ɗari, wasu sittin, wasu kuma sau talatin. Kun gane?
Matta 25:5 Lokacin da ango ya yi jinkiri... (Ya gaya mana mu yi haƙuri da zuwan Ubangiji Yesu ango.)
Matiyu 25: 6-10 ... ango ya zo ... Wawaye suka ce wa masu hikima, 'Ku ba mu mai, gama fitilunmu suna kashewa.
(Church ta" fitila ”→→Babu mai“shafawa”,babu gaban Ruhu Mai Tsarki,babu maganar Allah,babu sake haifuwar sabuwar rayuwa,babu haske “hasken Kristi”, don haka fitila zata mutu)’ Mutumin mai hikima ya amsa: ‘Ina jin tsoro bai ishe ni da kai ba.
Tambaya: Ina wurin da ake sayar da "man"?jawabi:" Mai “Ana nufin man shafaffu! Man shafaffu Ruhu Mai Tsarki ne! Wurin da ake sayar da mai shi ne cocin da bayin Allah suke wa’azin bishara, suna faɗin gaskiya, da ikilisiyar da Ruhu Mai Tsarki yake tare da ku, domin ku iya. Ku ji maganar gaskiya kuma ku karɓi “man shafewa” na Ruhu Mai Tsarki.
’ Da suka je siya, angon ya iso. Waɗanda suka shirya suka shiga tare da shi, suka zauna a teburin, aka rufe ƙofar.
【Lura:】
Wawan ya so ya sayar da mai "a lokacin", amma ya sayi "man"? Ba ku saya ba, dama? Domin Yesu, ango, ya zo, za a fyauce cocin Ubangiji, za a fyauce amarya, kuma Kiristoci za a fyauce! A lokacin, babu bayin Allah da suke wa’azin bishara ko faɗin gaskiya, kuma an rufe ƙofar ceto. Wawaye (ko majami'u) waɗanda ba su shirya mai ba, Ruhu Mai Tsarki, da sake haifuwa ba ƴaƴan da aka haifa daga wurin Allah ba ne.
(Akwai kuma waɗanda suke hamayya da tafarkin Allah na gaskiya da gangan, suna rikitar da tafarkin Ubangiji na gaskiya, da annabawan ƙarya, da masu wa’azin ƙarya. Kamar yadda Ubangiji Yesu ya ce → Mutane da yawa za su ce mini a wannan rana: ‘Ubangiji, Ubangiji! ba mu ba, kuna yin annabci da sunanku, kuna fitar da aljanu da sunanku, kuna yin mu'ujizai da yawa da sunanku 'Sa'an nan na ce musu a sarari, 'Ban taɓa sanin ku ba, ku rabu da ni, ku masu aikata mugunta!' : 22-23Saboda haka, dole ne mu kasance a faɗake kuma mu karɓi haske na gaskiya yayin da bisharar ke haskakawa! Kamar budurwai biyar masu hikima, sun riƙe fitilu da mai a hannunsu, suna jiran isowar ango.
Mu yi addu’a tare: Ya Uban Sama na Ubangiji, Ubangijinmu Yesu Kristi, na gode cewa Ruhu Mai Tsarki yana tare da mu koyaushe! Ka shiryar da mu yara mu shiga dukan gaskiya, mu ji gaskiyar mulkin sama, mu fahimci gaskiyar bishara, mu karɓi hatimin Ruhu Mai Tsarki da aka yi alkawari, a sake haifuwa, mu tsira, mu zama ’ya’yan Allah! Amin. Kamar yadda budurwai biyar masu hikima suke rike da fitilu a hannunsu suna shirya mai, suna jiran ango da haƙuri, Ubangiji Yesu ya zo ya ɗauki budurwowinmu masu tsabta zuwa cikin mulkin sama. Amin!
A cikin sunan Ubangiji Yesu Almasihu! Amin
Rubutun Bishara daga:
Ikkilisiya a cikin Ubangiji Yesu Kristi
Waɗannan su ne tsarkakan da suke zaune su kaɗai, ba a lasafta su cikin al'ummai.
Kamar budurwai masu tsafta 144,000 suna bin Ɗan Rago.
Amin!
→→Na ganshi daga kan tudu kuma daga tudu;
Waɗannan mutane ne waɗanda suke zaune su kaɗai, ba a ƙidaya su cikin dukan al'ummai ba.
Littafin Lissafi 23:9
Ta wurin ma’aikatan Ubangiji Yesu Kristi: Ɗan’uwa Wang*Yun, ’Yar’uwa Liu, ’Yar’uwa Zheng, Ɗan’uwa Cen... da sauran ma’aikata da suke tallafa wa aikin bishara da ƙwazo ta wajen ba da gudummawar kuɗi da aiki tuƙuru, da sauran tsarkaka da suke aiki tare da mu. waɗanda suka gaskata da wannan bishara, an rubuta sunayensu a littafin rai. Amin!
Karanta Filibiyawa 4:3
Barka da zuwa 'yan'uwa maza da mata don bincika da browser - Ikkilisiya a cikin Ubangiji Yesu Kristi - Danna don saukewa.
Tuntuɓi QQ 2029296379 ko 869026782
---2023-02-25--