Ku yi Imani da Bishara 1


12/31/24    0      bisharar ceto   

"Ku yi Imani da Bishara" 1

Aminci ga dukkan 'yan'uwa!

A yau muna bincika zumunci kuma muna raba "Imani da Bishara"

Bari mu buɗe Littafi Mai Tsarki zuwa Markus 1:15, mu juyar da shi mu karanta tare:

Ya ce: "Lokaci ya yi, kuma Mulkin Allah ya kusa. Ku tuba, ku gaskata bishara!"

Gabatarwa:
Daga sanin Allah na gaskiya, mun san Yesu Kristi!

→→Gaskiya ga Yesu!

Ku yi Imani da Bishara 1

Lecture 1: Yesu ne farkon Bishara

Farkon bisharar Yesu Almasihu, Ɗan Allah. Markus 1:1

Tambaya: Ku yi imani da bishara.
Amsa: Imani da bishara →→ shine (bangaskiya da) Yesu! Sunan Yesu shine bishara: domin zai ceci mutanensa daga zunubansu

Tambaya: Me ya sa Yesu ne farkon bishara?

Amsa: Cikakken bayani a kasa

1. Yesu shine Allah madawwami

1 Allah wanda yake da wanzuwa

Allah ya ce wa Musa, “Ni ne wanda nake”;
Tambaya: Yaushe Yesu ya wanzu?
Amsa: Misalai 8:22-26
“A farkon halittar Ubangiji,
Tun da farko, kafin a halicci dukan abubuwa, akwai ni (wato akwai Yesu).
Tun dawwama, tun daga farko.
Kafin duniya ta kasance, an kafa ni.
Ba wani rami mai zurfi, ko maɓuɓɓugar ruwa mai yawa, daga inda aka haife ni.
Kafin a kafa tuddai, Kafin a kafa tuddai, an haife ni.

Kafin Ubangiji ya halicci duniya da gonakinta, da ƙasan duniya, na haife su. Don haka, kun fahimta sosai?

2 Yesu ne Alfa da Omega

“Ni ne Alfa da Omega, Maɗaukaki, wanda ya kasance, wanda ya kasance, kuma mai zuwa,” in ji Ubangiji Allah

3 Yesu ne na farko kuma na ƙarshe

Ni ne Alfa da Omega; Ni ne farkon da ƙarshe. ” Wahayin Yahaya 22:13

2. Aikin Halittar Yesu

Tambaya: Wanene ya halicci duniya?

Amsa: Yesu ya halicci duniya.

1 Yesu ya halicci duniya

Allah, wanda a zamanin dā ya yi magana da kakanninmu ta wurin annabawa sau da yawa da kuma ta hanyoyi da yawa, yanzu ya yi mana magana a waɗannan kwanaki na ƙarshe ta wurin Ɗansa, wanda ya naɗa magajin dukan abu, kuma ta wurinsa ne ya halicci dukan talikai. Ibraniyawa 1:1-2

2 Yesu ya halicci dukan abubuwa

A cikin farko Allah ya halicci sammai da ƙasa - Farawa 1:1

Ta wurinsa (Yesu) aka yi dukkan abubuwa kuma ba abin da ya kasance, sai ta gare shi. Kusan 1:3

3 Allah ya halicci mutum cikin kamanninsa da kamanninsa

Allah ya ce: “Bari mu halicci mutum cikin kamaninmu (yana nufin Uba, Ɗa, da Ruhu Mai Tsarki), bisa ga kamanninmu; a kan ƙasa, da kuma bisa dukan duniya, dukan kwari da ke rarrafe a kan ƙasa.

Allah ya halicci mutum cikin kamaninsa, cikin surar Allah ya halicce shi namiji da mace ya halicce su. Farawa 1:26-27

【Lura:】

“Adamu” da ya gabata an halicce shi cikin surar Allah da kansa (Yesu) shine “inuwar” surar Allah da kamanninsa jiki! --Ka koma Kolosiyawa 2:17, Ibraniyawa 10:1, Romawa 10:4.

Sa’ad da “inuwar” ta bayyana, → Adamu Yesu ne na ƙarshe! Adamu da ya gabata “inuwa” → Adamu na ƙarshe, Yesu → shine ainihin Adamu, don haka Adamu ɗan Allah ne! Duba Luka 3:38. A cikin Adamu duka sun mutu saboda “zunubi”; Duba 1 Korinthiyawa 15:22. Don haka, ina mamakin ko kun gane shi?

Waɗanda Ruhu Mai Tsarki ya haskaka su za su gane idan sun gani da ji, amma wasu ba za su gane ba ko da leɓunansu sun bushe. Waɗanda ba su fahimta ba za su iya saurara a hankali kuma su ƙara yin addu’a ga Allah wanda ya nema zai same shi, kuma Ubangiji zai buɗe wa wanda ya ƙwanƙwasa kofa! Amma kada ku yi adawa da tafarkin Allah na gaskiya da zarar mutane sun yi adawa da tafarkin Allah na gaskiya kuma ba su yarda da son gaskiya ba, Allah zai ba su zuciya marar kuskure, ya sa su yi imani da karya Za su yi imani cewa ba za ku taɓa fahimtar bishara ko sake haifuwa ba har sai kun mutu? Koma zuwa 2:10-12.
(Alal misali, 1 Yohanna 3:9, 5:18) Dukan wanda aka haifa daga wurin Allah “ba kuwa zai yi zunubi ba, ba kuwa zai yi zunubi ba”; Shin, kun fahimci sake haihuwa?
Kamar yadda Yahuda, wanda ya bi Yesu shekaru uku ya ci amana shi, da Farisawa da suke adawa da gaskiya, ba su fahimci cewa Yesu Ɗan Allah ne, Almasihu, da Mai Ceto ba har mutuwarsu.

Misali, “itace ta rai” ita ce siffa ta ainihi na ainihin abu Yesu! Yesu shine ainihin surar ainihin abu. An haife mu (tsohon mutumin) daga naman Adamu kuma shine “inuwa”; Amin! To, kun gane? Karanta 1 Korinthiyawa 15:45

3. Aikin fansa na Yesu

1 Mutane suka fāɗi a gonar Adnin

Ya ce wa Adamu, “Saboda ka yi biyayya da matarka, kuma ka ci daga itacen da na umarce ka kada ka ci, saboda kai la'ananne ne ƙasa.
Dole ne ku yi aiki duk tsawon rayuwarku don samun abinci daga ƙasa.

Ƙasa za ta fito muku da ƙaya da sarƙaƙƙiya, Za ku ci ganyayen jeji. Da gumin gindinku za ku ci gurasarku har sai kun koma ƙasa wadda aka haife ku. Ku turɓaya ne, ga ƙura kuma za ku koma. ” Farawa 3:17-19

2 Da zunubi ya shigo duniya daga Adamu, mutuwa ta zo ga kowa

Kamar yadda zunubi ya shigo duniya ta wurin mutum ɗaya, mutuwa kuwa ta wurin zunubi ne, haka kuma mutuwa ta zo ga kowa domin kowa ya yi zunubi. Romawa 5:12

3. Allah ya ba da makaɗaicin Ɗansa, Yesu.

“Gama Allah ya yi ƙaunar duniya har ya ba da makaɗaicin Ɗansa, domin duk wanda ya gaskata da shi kada ya lalace, amma ya sami rai na har abada . Ya sami ceto

4. Yesu ne ƙauna ta farko

1 soyayya ta farko

Duk da haka, akwai abu ɗaya da zan zarge ka da shi: ka bar ƙaunarka ta farko. Wahayin Yahaya 2:4

Tambaya: Menene soyayya ta farko?
Amsa: “Allah” ƙauna ne (Yohanna 4:16) Yesu mutum ne kuma Allah! Don haka, ƙauna ta farko ita ce Yesu!

A farkon, kuna da begen ceto “ta” gaskanta da Yesu daga baya, dole ne ku dogara ga naku hali “don gaskatawa”. soyayya. To, kun gane?

2 Umarni na asali

Tambaya: Menene ainihin tsari?

Amsa: Ya kamata mu ƙaunaci juna. Wannan shi ne umarnin da kuka ji tun farko. 1 Yohanna 3:11

3 Ka ƙaunaci maƙwabcinka kamar kanka.

"Malam, wace ce mafi girma a cikin doka?" Yesu ya ce masa, "Ka ƙaunaci Ubangiji Allahnka da dukan zuciyarka, da dukan ranka, da dukan azancinka .Mafi girma kuma ita ce: Ka ƙaunaci maƙwabcinka kamar ranka.

Don haka "Mafarin bisharar Yesu Almasihu, Ɗan Allah, shine Yesu! Amin, kun fahimta?

Na gaba, za mu ci gaba da raba nassin bishara: “Ku gaskata da Bishara” Yesu shine farkon bishara, farkon ƙauna, kuma farkon kowane abu! Yesu! Wannan sunan shine "bishara" → don ku ceci mutanen ku daga zunubansu! Amin

Mu yi addu’a tare: Na gode Abba Uban Sama, Ubangijinmu Yesu Kiristi, na gode wa Ruhu Mai Tsarki da ya haskaka mu ya kuma sa mu san cewa Yesu Kiristi shi ne: farkon bishara, farkon kauna, kuma farkon kowane abu. ! Amin.

A cikin sunan Ubangiji Yesu! Amin

Bishara sadaukarwa ga masoyi mahaifiyata.

Yan'uwa maza da mata! Ka tuna tattara shi.

Rubutun Bishara daga:

Ikkilisiya a cikin Ubangiji Yesu Kristi

---2021 01 09 ---


 


Sai dai in an bayyana shi, wannan shafi na asali ne Idan kuna buƙatar sake bugawa, da fatan za a nuna tushen ta hanyar hanyar haɗi.
URL ɗin blog ɗin wannan labarin:https://yesu.co/ha/believe-in-the-gospel-1.html

  Ku gaskata bishara , Bishara

Sharhi

Babu sharhi tukuna

harshe

shahararrun labarai

Ba sananne ba tukuna

bisharar ceto

Tashin Kiyama 1 Haihuwar Yesu Almasihu soyayya Ka Sani Allahnka Makaɗaici Na Gaskiya Misalin Bishiyar ɓaure “Ku Yi Imani da Bishara” 12 “Ku yi Imani da Linjila” 11 “Ku yi Imani da Linjila” 10 Ku gaskata da Bishara 9 Ku gaskata da Bishara 8

© 2021-2023 Kamfanin, Inc.

| yin rijista | Fita

ICP No.001