Assalamu alaikum yan uwana yan uwana maza da mata! Amin.
Bari mu buɗe Littafi Mai Tsarki namu zuwa Matta Babi na 3 da aya 16 mu karanta tare: Yesu ya yi baftisma kuma nan da nan ya fito daga ruwan. Nan da nan sammai suka buɗe masa, ya ga Ruhun Allah yana saukowa kamar kurciya yana sauka a kansa. da Luka 3:22 Ruhu Mai Tsarki ya sauko masa da siffar kurciya; . "
A yau za mu yi nazari, mu yi zumunci, mu yi tarayya tare "Ruhun Allah, Ruhun Yesu, Ruhu Mai Tsarki" Yi addu'a: Ya kai Abba, Uba Mai Tsarki na sama, Ubangijinmu Yesu Almasihu, na gode cewa Ruhu Mai Tsarki yana tare da mu koyaushe! Amin. Na gode Ubangiji! Matar kirki [coci] tana aika ma’aikata su kai abinci daga wurare masu nisa a sararin sama, kuma suna rarraba mana abinci a kan lokaci don mu kyautata rayuwarmu ta ruhaniya! Amin. Ka roƙi Ubangiji Yesu ya ci gaba da haskaka idanunmu na ruhaniya kuma ya buɗe zukatanmu mu fahimci Littafi Mai Tsarki domin mu ji kuma mu ga gaskiyar ruhaniya → Ruhun Allah, Ruhun Yesu, da Ruhu Mai Tsarki duk Ruhu ɗaya ne! An yi mana baftisma da Ruhu ɗaya, mun zama jiki ɗaya, mun sha Ruhu ɗaya! Amin .
Addu'o'i da godiya da albarka! Ina roƙon wannan da sunan Ubangijinmu Yesu Almasihu! Amin
Ruhun Allah, Ruhun Yesu, Ruhu Mai Tsarki
(1) Ruhun Allah
Ku koma Yohanna 4:24 ku karanta tare → Allah ruhi ne (ko babu magana), don haka waɗanda suke bauta masa dole ne su bauta masa a ruhu da gaskiya. Farawa 1:2 ... Ruhun Allah yana shawagi bisa ruwayen. Ishaya 11:2 Ruhun Ubangiji zai zauna a kansa, Ruhun hikima da fahimta, Ruhun shawara da ƙarfi, Ruhun ilimi da tsoron Ubangiji. Luka 4:18 “Ruhun Ubangiji yana bisana, domin ya shafe ni in yi wa matalauta bishara; 2 Korintiyawa 3:17 Ubangiji Ruhu ne, kuma inda Ruhun Ubangiji yake, akwai ’yanci. .
[Lura]: Ta wajen bincika nassosin da ke sama, za mu rubuta cewa → [Allah] ruhu ne (ko ba shi da magana), wato, → Allah ruhi ne → Ruhun Allah yana motsawa bisa ruwa → aikin halitta. Ka bincika Littafi Mai Tsarki da ke sama kuma ya ce “Ruhu” → “Ruhun Allah, Ruhun Jehobah, Ruhun Ubangiji → Ubangiji Ruhu ne” → Wane irin ruhu ne [Ruhun Allah]? → Bari mu sake nazarin Littafi Mai Tsarki, Matta 3:16, Yesu ya yi baftisma kuma nan da nan ya fito daga ruwa. Nan take aka bude masa sama, sai ya gani ruhin allah Kamar kurciya ta sauko ta zauna a kansa. Luka 2:22 Ruhu Mai Tsarki Ya sauko a kansa a cikin siffar kurciya, sai murya ta fito daga sama, tana cewa, "Kai ne Ɗana ƙaunataccena, wanda na ji daɗinsa ƙwarai." ruwan, ya ba Yohanna Mai Baftisma ya gani →" ruhin allah “Kamar kurciya tana saukowa, ta sauko bisa Yesu; Luka ya rubuta → "Ruhu Mai Tsarki "Ya fado masa da siffar kurciya → kamar haka. ruhin allah ]→Shi ke nan "Ruhu Mai Tsarki" ! Don haka, kun fahimta sosai?
(2) Ruhun Yesu
Bari mu yi nazarin Ayyukan Manzanni 16:7 Sa’ad da suka isa kan iyakar Misiya, suka so su tafi Bitiniya, → ruhun Yesu “Amma ba a ƙyale su su yi haka ba. 1 Bitrus 1:11 yana bincika a cikinsu “Ruhun Kristi” wanda ke tabbatar da lokaci da kuma yanayin wahalar Almasihu da ɗaukakar da ke gaba. Gal 4:6 Tun da kai ɗa, Allah ne. aiko "shi", Yesu →" ruhun ɗa "Shigo cikin zukatanku (na asali) ku yi kuka," Abba! baba! "; Romawa 8: 9 idan" Ruhun Allah" Idan ya zauna a cikinku, ba za ku ƙara zama na jiki ba, amma na “Ruhu”. Duk wanda ba shi da “na Kristi” ba na Almasihu ba ne.
[Lura]: Na rubuta ta ta hanyar bincika nassosin da ke sama → 1 " Ruhun Yesu, Ruhun Kristi, Ruhun Ɗan Allah → Ku shiga cikin zukatanmu , 2 Romawa 8:9 Idan ruhin allah "→ Ku zauna a cikin zukatanku, 3 1 Korinthiyawa 3:16 Ba ku sani ba ku ne haikalin Allah?" ruhin allah “A cikinku kuke rayuwa? 1 Korintiyawa 6:19 Ba ku sani ba jikinku haikalin Ruhu Mai Tsarki ne? Ruhu Mai Tsarki ] daga Allah ne → kuma yana zaune a cikin ku; “Ruhun Allah, Ruhun Yesu, Ruhun Kristi, Ruhun Ɗan Allah,” → wato Ruhu Mai Tsarki ! Amin. Don haka, kun fahimta sosai?
(3) Ruhu Mai Tsarki daya
Mu yi nazarin Littafi Mai Tsarki Yohanna 15:26 Amma sa’ad da Mai Taimako ya zo, wanda zan aiko daga wurin Uba, “Ruhu na gaskiya,” wanda yake fitowa daga wurin Uba, zai yi shaida game da ni. Babi na 16 Aya 13 Sa’ad da “Ruhu na gaskiya” ya zo, zai bishe ku cikin (asali, ku shiga) dukan gaskiya; Afisawa 4:4 Jiki ɗaya ne da “Ruhu ɗaya,” kamar yadda aka kira ku ga bege ɗaya. 1 Korinthiyawa 11:13 duk an yi musu baftisma daga “Ruhu Mai-Tsarki ɗaya” suka zama jiki ɗaya, suna sha daga “Ruhu Mai-Tsarki ɗaya” → Ubangiji ɗaya, bangaskiya ɗaya, baftisma ɗaya, Allah ɗaya, Uban duka, wanda yake bisa duka, yana mamayewa. kowa da kowa da zama a cikin kowa. → 1 Korinthiyawa 6:17 Amma duk wanda ya kasance tare da Ubangiji ya zama ruhu ɗaya tare da Ubangiji .
[Lura]: Ta wajen bincika nassosin da ke sama, mun rubuta cewa → Allah ruhu ne → “Ruhun Allah, Ruhun Jehobah, Ruhun Ubangiji, Ruhun Yesu, Ruhun Kristi, Ruhun Ɗan Allah, Ruhun gaskiya.” →Haka ne" Ruhu Mai Tsarki ". Ruhu mai tsarki ɗaya ne , An sake haifan mu duka kuma aka yi mana baftisma daga “Ruhu Mai-Tsarki ɗaya”, mun zama jiki ɗaya, jikin Kristi, kuma muka sha daga Ruhu Mai Tsarki guda → ci da shan wannan abinci na ruhaniya da ruwa na ruhaniya! → Ubangiji ɗaya, bangaskiya ɗaya, baftisma ɗaya, Allah ɗaya Uban kowa, bisa duka, ta wurin duka, kuma cikin duka. Abin da ya haɗa mu da Ubangiji shi ne zama ruhu ɗaya tare da Ubangiji → "Ruhu Mai Tsarki" ! Amin. → haka" 1 Ruhun Allah shine Ruhu Mai Tsarki, 2 Ruhun Yesu Ruhu Mai Tsarki ne, 3 Ruhun da ke cikin zukatanmu kuma Ruhu Mai Tsarki ne.” . Amin!
Ku sani cewa [ba] “ruhu na jiki” na Adamu ɗaya ne da Ruhu Mai Tsarki ba, ba wai ruhu ɗaya ne da Ruhu Mai Tsarki ba.
Dole ne ’yan’uwa su “saurara da kyau, ku kasa kunne da fahimta” – domin su fahimci kalmomin Allah! lafiya! A yau zan so in raba zumuncina tare da ku duka, alherin Ubangiji Yesu Kiristi, da ƙaunar Allah, da hurewar Ruhu Mai Tsarki su kasance tare da ku koyaushe. Amin