Ƙaunar Almasihu: Allah ƙauna ne


11/01/24    1      bisharar ceto   

Assalamu alaikum yan uwana yan uwana maza da mata! Amin.

Bari mu buɗe Littafi Mai Tsarki zuwa 1 Yohanna sura 4 ayoyi 7-8 kuma mu karanta tare: Ya ku 'yan'uwa, ya kamata mu ƙaunaci juna, domin ƙauna daga Allah take. Duk mai ƙauna haifaffen Allah ne, ya kuma san Allah. Wanda ba ya ƙauna bai san Allah ba, gama Allah ƙauna ne .

A yau za mu yi nazari, mu yi zumunci, mu yi tarayya tare "Allah shine soyayya" Yi addu'a: Ya kai Abba, Uba Mai Tsarki na sama, Ubangijinmu Yesu Almasihu, na gode cewa Ruhu Mai Tsarki yana tare da mu koyaushe! Amin. Na gode Ubangiji! Matar kirki [coci] tana aika ma’aikata su yi jigilar abinci daga nesa zuwa sama, kuma suna kawo mana shi a lokacin da ya dace, domin rayuwarmu ta ruhaniya ta kasance da wadata! Amin. Ka roƙi Ubangiji Yesu ya ci gaba da haskaka idanunmu na ruhaniya da buɗe zukatanmu don fahimtar Littafi Mai-Tsarki domin mu ji kuma mu ga gaskiyar ruhaniya, domin ƙauna daga wurin Allah take, kuma duk wanda yake ƙauna haifaffen Allah ne kuma ya san Allah. Allah yana son mu, kuma mun sani kuma mun gaskata shi. Allah ƙauna ne. Amin!

Addu'o'i da godiya da albarka! Ina roƙon wannan da sunan Ubangijinmu Yesu Kiristi! Amin

Ƙaunar Almasihu: Allah ƙauna ne

Ƙaunar Yesu Almasihu: Allah ƙauna ne

Bari mu yi nazarin 1 Yohanna 4:7-10 a cikin Littafi Mai Tsarki kuma mu karanta tare: Ya kai ɗan’uwana, Ya kamata mu ƙaunaci juna domin ƙauna daga Allah take . Duk mai ƙauna haifaffen Allah ne, ya kuma san Allah. Wanda ba ya ƙauna bai san Allah ba, gama Allah ƙauna ne. Allah ya aiko da makaɗaicin Ɗansa cikin duniya domin mu rayu ta wurinsa ƙaunar Allah a gare mu ta bayyana a cikin wannan. Ba wai muna ƙaunar Allah ba, amma Allah yana ƙaunarmu ya aiko da Ɗansa domin ya zama fansar zunubanmu.

[Lura] : Ta wajen bincika nassosin da ke sama, manzo Yohanna ya ce: “Ya ku ’yan’uwa, mu ƙaunaci junanmu, →_→ domin “ƙauna” ta fito daga wurin Allah, ba ta wurin Adamu aka halicce ta daga ƙasa ba. kuma ya cika da muguwar sha’awa da sha’awa →_→ kamar zina, ƙazanta, fasikanci, bautar gumaka, sihiri, ƙiyayya, husuma, kishi, fushi, ƙungiya, husuma, bidi’a, hassada, buguwa, sha’awa, liyafa, da sauransu. Ku a da, kuma ina gaya muku cewa waɗanda suke yin irin waɗannan abubuwa ba za su gaji Mulkin Allah ba - Gal.

Don haka babu soyayya a cikin Adamu, sai dai soyayyar munafunci. Ƙaunar Allah ita ce: Allah ya aiko da makaɗaicin Ɗansa “Yesu” cikin duniya domin mu rayu ta wurinsa →_→ ta wurin Yesu Kristi wanda ya mutu akan itacen domin zunubanmu kuma aka binne shi a rana ta uku da aka ta da daga matattu! Amin. Tashin Yesu Kiristi daga matattu →_→ yana sabunta mu, domin ba a haifi Adamu ba, ba na iyaye na zahiri ba →_→ amma 1 haifaffe ta ruwa da Ruhu, 2 haifaffe ta bangaskiyar bisharar Yesu Almasihu. , 3 haifaffen Allah. Amin! Don haka, kun fahimta sosai?

Ƙaunar Almasihu: Allah ƙauna ne-hoto2

Ƙaunar Allah a gare mu ta bayyana a nan. Ba wai muna ƙaunar Allah ba, →_→ amma Allah yana ƙaunarmu ya aiko da Ɗansa domin ya zama fansar zunubanmu. Magana --Yahaya 4 aya ta 9-10.

Allah yana ba mu Ruhunsa (“Ruhu” yana nufin Ruhu Mai Tsarki), kuma daga nan mun san cewa muna zaune a cikinsa kuma yana zaune a cikinmu. Uban ya aiko Ɗan ya zama Mai Ceton duniya; Duk wanda ya yarda cewa Yesu Ɗan Allah ne, Allah yana zaune a cikinsa, kuma yana zaune cikin Allah. (Kamar yadda aka rubuta - Ubangiji Yesu ya ce! Ni cikin Uba nake, Uba kuma yana cikina → Idan mun zauna cikin Kristi, yana nufin cewa an sake haifuwa kuma an ta da mu a matsayin “sababbin mutane” tare da jiki da rai na Kristi → Uba na zaune a ciki Amin!

Ƙaunar Almasihu: Allah ƙauna ne-hoto3

Allah yana son mu, mun sani kuma mun yi imani . allah shine soyayya Wanda ya zauna cikin kauna ya zauna cikin Allah, Allah kuma yana zaune a cikinsa. Ta haka ƙauna za ta zama cikakke a cikinmu, kuma za mu kasance da gaba gaɗi a ranar shari'a. Domin kamar yadda yake, haka muke a wannan duniyar. →_→ Domin an sake haifuwarmu kuma an ta da mu, “sabon mutum” memba ne na jikin Kristi, “kashi na ƙasusuwansa, nama daga namansa.” Don haka ba mu da tsoro a cikin “ranan nan” →_→ Kamar yadda yake, mu ma a duniya muke. Amin! Don haka, kun fahimta sosai? Farawa—1 Yohanna 4:13-17.

Waƙa: Allah ƙauna ne

lafiya! A yau zan so in raba zumuncina tare da ku duka, alherin Ubangiji Yesu Kiristi, da ƙaunar Allah, da hurarwar Ruhu Mai Tsarki su kasance tare da ku koyaushe. Amin


 


Sai dai in an bayyana shi, wannan shafi na asali ne Idan kuna buƙatar sake bugawa, da fatan za a nuna tushen ta hanyar hanyar haɗi.
URL ɗin blog ɗin wannan labarin:https://yesu.co/ha/the-love-of-christ-god-is-love.html

  soyayyar Kristi

Sharhi

Babu sharhi tukuna

harshe

shahararrun labarai

Ba sananne ba tukuna

bisharar ceto

Tashin Kiyama 1 Haihuwar Yesu Almasihu soyayya Ka Sani Allahnka Makaɗaici Na Gaskiya Misalin Bishiyar ɓaure “Ku Yi Imani da Bishara” 12 “Ku yi Imani da Linjila” 11 “Ku yi Imani da Linjila” 10 Ku gaskata da Bishara 9 Ku gaskata da Bishara 8

© 2021-2023 Kamfanin, Inc.

| yin rijista | Fita

ICP No.001