Assalamu alaikum yan uwana yan uwana maza da mata! Amin.
Bari mu buɗe Littafi Mai Tsarki zuwa Yohanna sura 1 ayoyi 1-2 kuma mu karanta tare: Da farko akwai Tao, Tao kuwa yana tare da Allah, Tao kuwa Allah ne. Wannan Kalma tana tare da Allah tun fil'azal. Amin
A yau za mu yi karatu, zumunci, mu raba" Menene Tao 》Addu'a: Ya kai Abba, Uba na sama, Ubangijinmu Yesu Almasihu, na gode cewa Ruhu Mai Tsarki yana tare da mu koyaushe! Amin. Na gode Ubangiji! Mata salihai [Coci] suna tura ma'aikata - Ana jigilar abinci daga sama daga nesa kuma ana ba mu a lokacin da ya dace don mu kyautata rayuwarmu ta ruhaniya! Amin. Ka roƙi Ubangiji Yesu ya ci gaba da haskaka idanunmu na ruhaniya kuma ya buɗe zukatanmu mu fahimci Littafi Mai Tsarki domin mu ji kuma mu ga gaskiyar ruhaniya → Da farko akwai Tao, Tao kuwa yana tare da Allah, Tao kuwa →Allah ne. Kalman nan ya zama jiki → suna Yesu, wanda manzanni suka ji, suka gani, suka gani da idanunsu, suka taɓa da hannuwansu → akwai kalmar rai ta asali, kuma wannan rai ya bayyana ta wurin “Yesu”! Amin .
Addu'o'i da godiya da albarka! Ina roƙon wannan da sunan Ubangijinmu Yesu Almasihu! Amin
A farkon akwai Tao Menene Tao?
(1) Tao Allah ne
Bari mu bincika Yohanna 1: 1-2 kuma mu karanta su tare: Tun fil'azal akwai Kalma, Kalman kuwa yana tare da Allah, Kalman nan kuwa Allah ne. Wannan Kalma tana tare da Allah tun fil'azal. Lura: "Taichu" → tsoho, tsoho, farawa, asali, mai zaman kansa idan babu kalmar da za a bayyana "ƙarin", yi amfani da "Taichu". " is →【 Allah]! Wato akwai Allah a cikin "farko"! Amin. Wannan "maganar" tana tare da Allah tun fil'azal → "A farkon halitta, tun kafin halittar dukan abubuwa, akwai ni. . Tun daga har abada, tun daga farko, tun kafin duniya ta kasance, an kafa ni. Magana - Misalai 8:22-23. Don haka, kun fahimta sosai?
(2) Kalman ya zama jiki
Yahaya 1:14 Kalman nan kuwa ya zama jiki, ya zauna a cikinmu, cike da alheri da gaskiya. Mun kuma ga ɗaukakarsa, ɗaukakarsa kamar na makaɗaicin Ɗan Uba.
(3) Kalman nan kuwa ya zama jiki, aka sa masa suna Yesu, Budurwa ce ta haife shi, aka haife shi daga Ruhu Mai Tsarki.
Matiyu 1: 20-21 ... domin abin da aka haifa a cikinta daga "Ruhu Mai Tsarki ne." Za ta haifi ɗa, kuma dole ne ka raɗa masa suna Yesu, domin zai ceci mutanensa daga zunubansu. "
(4) Ba wanda ya taɓa ganin Allah, Allah Uba ya bayyana Allah ta wurin Ɗansa makaɗaici.
Yohanna 1:18 Ba wanda ya taɓa ganin Allah, Ɗa makaɗaici, wanda ke cikin ƙirjin Uba, ya bayyana shi.
(5) A samu hanyar rayuwa
1 Yohanna 1:1-2 tana magana game da ainihin kalmar rai tun farko, wadda muka ji, muka gani, muka gani da idanunmu, muka taɓa hannunmu → Wannan “rayuwa” ta wurin Ɗa makaɗaici ne [Yesu] ya kasance. ] sun bayyana, manzanni kuma sun gani, kuma yanzu sun shaida, suna ba da rai madawwami wanda yake tare da Uba, kuma ya bayyana tare da mu. Don haka, kun fahimta sosai?
(6) Rai a cikinsa take, wannan kuma ita ce hasken mutum
Yahaya 1 4 A cikinsa rai ta kasance, rai kuwa hasken mutane ne. Aya ta 9 Hasken shine haske na gaskiya, wanda yake ba da haske ga duk wanda ke zaune a duniya → Yesu ya ce wa kowa, "Ni ne hasken duniya. "Bincika - Yohanna Babi 8 aya ta 12.
(7) Yesu shine ainihin siffar Allah
Shi ne hasken ɗaukakar Allah, “surar Allah ta gaskiya,” kuma yana ɗaukaka kome ta wurin umarninsa mai ƙarfi. Bayan ya tsarkake mutane daga zunubansu, ya zauna a hannun dama na Ubangiji a sama. Magana - Ibraniyawa 1 aya ta 3.
[Lura]: Ta wajen bincika littattafan nassosin da ke sama → 1 Tun da farko akwai Tao, Tao kuwa yana tare da Allah, Tao kuwa [ allah ] → 2 “Magana” ta zama jiki, wato, “Allah” ta zama jiki → 3 Budurwa Maryamu ta ɗauki cikinta daga Ruhu Mai Tsarki kuma ta haifa: mai suna Yesu! 【 Yesu 】 Sunansa yana nufin ya ceci mutanensa daga zunubansu. . Amin! → Duk yadda ya karɓa, ya ba da ikon zama 'ya'yan Allah, ga waɗanda suka gaskata da sunansa. "Maraba" → "Kalmar" Yesu ya zama jiki! Ubangiji Yesu ya ce: “Idan ba ku ci, ku sha naman Ɗan Mutum ba, ba ku da rai a cikinku. → Idan muka ci muka sha” Ubangiji “nama” da “jinin Ubangiji” muna da “maganar” Yesu kuma muka zama jiki da rai na jiki → Mun sa jikin Kristi da rai → Waɗannan mutanen Ba a haife ta da jini ba, ba daga sha'awa ba, ba kuma daga nufin mutum ba, amma ta wurin Wanda aka haifa daga wurin Allah shine “jikin da ba ya mutuwa” ne kaɗai zai iya gāji rai na har abada da kuma gadon Uban Sama Amin! Biki.
Fadakarwa: " Wayewa cikin jiki "→ koyarwar ƙarya , yawancin koyarwar Ikklisiya a yau sun dogara ne akan gaskiyar cewa an halicci jikin Adamu daga turɓaya, Dogara ga doka don noma jiki, bari jiki ya zama Tao kuma ya zama ruhu . Wannan shi ne abin da “kattai na ruhaniya” na zamanin da suka koya muku. →Idan haka ne, menene banbancin wannan da Sakyamuni wanda ya sha wahala ya noma jikinsa ya zama Buddha? Ka ce shi! Dama? Wannan a fili rukunan karya ne. → Saboda haka ku ji "maganar gaskiya - kuma ku fahimci maganar gaskiya, bisharar cetonku! Ruhu Mai Tsarki ]. Amin! Bayan an sake haifuwa, mun dogara ga “Ruhu Mai-Tsarki” don mu gane → waɗanne kalmomi ne daga “Allah”; Ku fito daga koyarwarsu ta ƙarya → domin kada mu ƙara zama ’ya’ya, waɗanda aka fyau a cikin yaudara da ruɗin mutane, waɗanda kowace iskar arna take komowa, mu bi kowace karkatacciyar koyarwa – Afisawa 4 Babi na 14.
lafiya! A yau zan so in raba zumuncina tare da ku duka, alherin Ubangiji Yesu Kiristi, da ƙaunar Allah, da hurewar Ruhu Mai Tsarki su kasance tare da ku koyaushe. Amin