Kurakurai a Koyarwar Ikilisiya ta Yau (Lecture 2)


11/30/24    1      bisharar ceto   

Aminci ga dukkan 'yan'uwa! Amin

Bari mu buɗe Littafi Mai Tsarki zuwa 1 Timotawus sura 3 aya ta 15 kuma mu karanta tare: Idan na daɗe, za ku iya koyan yadda za ku yi halinku a cikin Haikalin Allah. Wannan ita ce ikkilisiyar Allah Rayayye, ginshiƙi da ginshiƙin gaskiya .

A yau muna ci gaba da nazari, zumunci, da kuma rabawa" Kurakurai a Koyarwar Coci A Yau 》(Ba. 2 ) Ka yi magana kuma ka yi addu’a: “Ya Uban Sama na Ubangiji, Ubangijinmu Yesu Kristi, na gode cewa Ruhu Mai Tsarki yana tare da mu koyaushe”! Amin. Na gode Ubangiji! Mace salihai" coci “Ku aiko da ma’aikata ta wurin maganar gaskiya da aka rubuta a hannunsu, aka kuma faɗa da su, wato bisharar cetonmu, da kuma bisharar shiga mulkin sama! Ubangiji Yesu ya ci gaba da haskaka idanun rayukanmu, ya buɗe zukatanmu. mu fahimci Littafi Mai Tsarki domin mu ji, Dubi gaskiya ta ruhaniya→ Ka koya mana yadda za mu gane waɗanda suke cikin iyalin Allah, Ikkilisiya na Allah Rayayye . Amin!

Addu'o'in da ke sama, da roƙe-roƙe, roƙe-roƙe, godiya, da albarka suna cikin sunan Ubangijinmu Yesu Almasihu! Amin

Kurakurai a Koyarwar Ikilisiya ta Yau (Lecture 2)

1. Cocin Gida

tambaya: Menene iyali?
amsa: Iyali na nufin rukunin rayuwar zamantakewa da aka kafa bisa tushen aure, dangantaka ta jini ko dangantakar riko, tare da motsin rai a matsayin alaƙa da zumunta.

tambaya: Menene coci?
amsa: Ikilisiya jikin Kristi ne, kuma Kiristoci su ne membobin Kristi. Magana Afisawa

tambaya: Menene iyali game da?
amsa: Iyali shine game da rayuwa → abubuwan bukatu na rayuwa a duniya, da yadda ake tafiyar da rayuwa.

tambaya: Menene cocin game da?
amsa: Ikilisiya shine game da rayuwa →Mai haifuwa rayuwa, na sama” Tufafi "Ku sa lilin mai kyau, ku yafa Almasihu." Abinci "Ku sha ruwa na ruhaniya, ku ci abinci na ruhaniya," rayuwa "Ku zauna cikin Kristi," KO “Ruhu Mai-Tsarki yana aiki a cikinmu kuma yana yin aikinsa don gina jikin Kristi. Amin

1 Timothawus 3:15 Amma idan na yi maka jinkiri, za ka iya koyi yadda za ka yi a Haikalin Allah. Wannan gida ikkilisiya ce ta Allah Rayayye, ginshiƙi da ginshiƙin gaskiya.

tambaya: Menene Ikilisiyar Allah Rayayye?
amsa: Cikakken bayani a kasa

1 Ikilisiya cikin Ubangiji Yesu Almasihu → Bulus, Sila, da Timotawus sun rubuta wa ikilisiyoyi da ke cikin Allah Ubanmu da Ubangiji Yesu Kristi a Tasalonika. Magana (2 Tassalunikawa Babi 1:1)
2 Coci a cikin gida →Ikilisiya a cikin gidan Biriskilla da Akuila Reference (Romawa 16: 3-5)
3 Ikilisiya a gida → Gaisuwa ga ʼyanʼuwa da Nimfas na Laodicea, da kuma ikilisiyar da ke gidanta. Magana (Kolosiyawa 4:15)
4 Ikilisiyar ku →Da kuma Afiya 'yar'uwarmu, da Arkibus abokin aikinmu, da kuma ikilisiyar da ke cikin gidanka. Magana (Filibiyawa 1:2)

tambaya: Littafi Mai Tsarki ya rubuta cocin Allah mai rai →→ 1 Ikilisiya cikin Ubangiji Yesu Almasihu, 2 coci a gida, 3 coci a gida, 4 Cocin gidanku.

Menene bambanci tsakanin waɗannan majami'u da (gida) coci?
Amsa: Ikilisiyar Allah Madawwami iya Magana game da rayuwa →Bari mutane su sami rai, su tsira, su sami rai na har abada! ;

kuma( iyali ) iya Magana game da rayuwa →" gida coci ” →Yana nufin magana akan hanyar rayuwa, kamar imani da rayuwa → Kira mutane su gaskanta da Kristi Yadda za a yi rayuwa yana nufin cin abinci mai kyau, rayuwa mai kyau, da kuma kyakkyawan aiki, shaida ce ga rayuwa, ba shaida ga rayuwa ba.

" gida coci " Abin da ke damuntushe An gina shi akan rayuwa, Ba a ginu akan rayuwa ba don haka ya kai ga duniya" gida coci "Rikicin rukunan koyarwa da kurakurai → Rudani na koyarwa yana shiga cikin dabarun Iblis da Shaidan, wanda ke haifar da bidi'a da annabawan ƙarya. Kiristi na ƙarya ya zo, kuma sun kasance a cikin coci na farko, kuma yanzu akwai kuma a China → irin su Gabas Walƙiya, Allah Maɗaukakin Sarki, Masu ihu, Kukan Bidi'o'i irin su sake haifuwa, mai kwarjini, na ruhaniya, ɓataccen tumaki, bisharar alheri, Koriya Mark Tower, da sauransu.

Tambaya: Menene kuskuren koyarwar cocin “iyali”?
amsa: Cikakken bayani a kasa

(1) Ƙin jinin Kristi ( sau ɗaya ) yana kankare zunuban mutane

Suna tunanin cewa Kristi yana wanke masu bi ne kawai ( Kafin kuma ku yi imani da Ubangiji ( bayan ) ba a aikata zunubai ba tukuna, kamar zunubin yau, na gobe, na gobe, zunubin gobe, zunubin hankali, zunubin rantsuwa, da dai sauransu, da zarar an aikata su, sai su fara faɗin zunubansu su tuba, su yi addu'a. Kristi" Jini "Ku zo ku wanke zunubai, ku shafe zunubai, ku rufe su da yawa, idan kuna aikata zunubi kullum, ku wanke su kullum, ku yi amfani da su kullum, tun farkon shekara." wanke “A karshen shekara.

tambaya: Menene sakamakon idan kun wanke zunubanku sau da yawa?

amsa: Idan ka wanke zunubai sau da yawa, Kristi zai zubar da jininsa sau da yawa;

1 ( korau Kristi ya yi amfani da nasa " Jini " sau ɗaya Shiga Wuri Mai Tsarki yana tsarkake mutane daga zunubansu
Kuma ya shiga Wuri Mai Tsarki sau ɗaya tak, ba da jinin awaki da na maruƙa ba, amma da jininsa, ya sami kafara na har abada. Magana (Ibraniyawa 9:12)

2 ( korau ) na dansa Jini Haka nan kuma ka kankare mana dukkan zunubanmu
Idan muna tafiya cikin haske, kamar yadda Allah yake cikin haske, muna da zumunci da juna, kuma jinin Yesu Ɗansa yana tsarkake mu daga dukan zunubi. Gama (1 Yohanna 1:7)

3 ( korau ) Hadaya ɗaya ta Kristi ta sa waɗanda aka tsarkake su zama kamiltattu na har abada
Ta wannan nufin an tsarkake mu ta wurin hadaya jikin Yesu Almasihu sau ɗaya. . . . Domin ta wurin hadaya ɗaya yakan keɓe waɗanda aka tsarkake har abada abadin. Magana (Ibraniyawa 10:10, 14)

4 Abin da ya fi tsanani shi ne →In kuma mutane sun tattake Ɗan Allah, suka yi shi alkawari mai tsarkakewa na Jini Bi da shi a matsayin al'ada , kuma ya yi ba'a ga Ruhu Mai Tsarki na alheri, yaya zai fi tsanani hukuncin da ya kamata ya samu, kuna tsammani? Magana (Ibraniyawa 10:29).

Lura: Dattawa, fastoci, da masu wa’azi na “Ikilisiya” suna guje wa waɗannan ayoyin gargaɗi masu tsanani.

(2) Yin niyyar zama bawa ga zunubi a ƙarƙashin doka

tambaya: Akwai dan Allah a karkashin doka?
amsa: A'a!

tambaya: Me yasa?
amsa: Kristi ya fanshi waɗanda suke ƙarƙashin shari’a domin su sami ‘ya’ya → Da cikar zamani ya yi, Allah ya aiko Ɗansa, haifaffe ta mace, haifaffen shari’a, domin ya fanshi waɗanda suke ƙarƙashin shari’a, Domin mu sami ɗiya. . Magana (Galatiyawa 4:4-5)

Lura: Idan kun yarda ku kasance ƙarƙashin doka, za ku karya doka. kamar ) Yesu ya amsa ya ce musu, “Hakika, hakika, ina gaya muku, duk wanda ya yi zunubi bawan zunubi ne. 34-35)

(3) Ya ƙaryata cewa duk wanda Allah ya haife shi ba zai taɓa yin zunubi ba

tambaya: Za a iya sabunta yara yin zunubi?
amsa: Duk wanda aka haifa daga wurin Allah ba zai taɓa yin zunubi ba

tambaya: Me yasa?
amsa: Duk wanda aka haifa daga wurin Allah ba ya yin zunubi, domin maganar Allah tana zaune a cikinsa, kuma ba zai iya yin zunubi ba, domin an haife shi daga wurin Allah. (1 Yohanna 3:9)
Mun sani cewa duk wanda aka haifa ta wurin Allah ba zai taɓa yin zunubi ba; (1 Yohanna 5:18)

1 Duk wanda aka haifa daga wurin Allah ba ya yin zunubi →(Ok)
2 Duk wanda aka haifa daga wurin Allah ba ya yin zunubi →(Ok)
3 Duk wanda yake zaune a cikinsa ba ya yin zunubi →(Ok)

tambaya: Me ya sa waɗanda aka haifa daga wurin Allah ba sa yin zunubi?
amsa: Domin kalmar (zuriyar) na Allah tana cikin zuciyarsa, ba zai iya yin zunubi ba.

tambaya: Idan wani ya yi laifi fa?
amsa : Cikakken bayani a kasa

1 Duk wanda ya yi zunubi bai gan shi ba —1 Yohanna 3:6
2 Duk wanda ya yi zunubi bai san shi ba (Ba fahimtar ceton Kristi ba)—1 Yohanna 3:6
3 Duk wanda ya yi zunubi daga Shaiɗan yake. —1 Yohanna 3:8

tambaya: Nawa ne yaran da ba su yi zunubi ba? Su waye yaran masu zunubi?
amsa: Cikakken bayani a kasa
【1】Yaran da Allah ya Haifa →→Ba za su taba yin zunubi ba!
【2】Yaran da maciji suka haifa →→zunubi.
Daga nan aka bayyana su wane ne ’ya’yan Allah kuma su ne ’ya’yan Shaiɗan. Duk wanda ba ya yin adalci ba na Allah ba ne, ko kuma wanda ba ya ƙaunar ɗan'uwansa. Gama (1 Yohanna 3:10)

Lura: Kirista haifaffen Allahba zai yi zunubi baGaskiyar Littafi Mai Tsarki ce! Romawa 8:9 Idan Ruhun Allah yana zaune a cikinku, ku ba na jiki ba ne, amma na Ruhu ne →→Wato na Allah ruhi Idan ya tabbata a cikin zukatanku, sai ku ba nasa ba nama →Ba nasa bane Tsohon ya yi zunubi ya ɗauki gawar mutuwa; nasa ne Ruhu Mai Tsarki . nasa ne Kristi . nasa ne allah"An haifeshi daga Allah" Sabon shigowa "Rayuwa tana ɓoye tare da Almasihu cikin Allah, to ta yaya mutum zai yi zunubi? Kuna ganin haka daidai ne? --Ka koma Kolosiyawa 3:3

Duk mai zunubi na Iblis ne →Haka kuma shine gaskiyar Littafi Mai Tsarki. Kun gane?

Yau da yawa" gida coci “Gaskiya ita ce bayan mutum ya gaskanta da Ubangiji kuma ya tsira, ko da yake shi adali ne, shi ma mai zunubi ne. Sun ce Kiristoci ba sa ci gaba da yin zunubi ko kuma ba su saba yin jima’i ba. Mutanen da ba su yi imani da Yesu ba , kuma ya ce baya ci gaba da aikata laifukan jima'i kuma bai saba da aikata laifin jima'i ba ko kun yarda? ) Menene bambanci tsakanin imaninka da na duniya? Kuna da gaskiya? ( allah ) ya ce dole ne ranar da za ku ci abinci mutu " maciji "Babu tabbas cewa za ku mutu; allah ) ya ce duk wanda aka haifa daga wurin Allah dole Kada ka yi zunubi," maciji "An ce ba za a yi dagewa ko zunubi na al'ada ba, shin za ka iya bambanta idan ka saurara da kyau? Kai ɗan Allah ne? Wa kake gaskatawa kuma kake ji? Duk wanda aka haifa daga wurin Allah ba zai taɓa yin zunubi ba - wannan ita ce gaskiyar Littafi Mai Tsarki ! ba za ku iya ba gaskiya zama mai hankali" rashin gaskiya "A'a, kar ki yarda da komai" sabon fassarar Littafi Mai Tsarki 》, waɗannan mutane sun canza ainihin ma'anar Littafi Mai-Tsarki ba da gangan ba a wurare da yawa ( Hoton da ke ƙasa ), ’ya’yan Allah sun gaskata da ainihin kalmomin Littafi Mai Tsarki kawai. Kun gane? →→ Suna cewa kiristoci adalai ne kuma masu zunubi a lokaci guda; haske, tsohon mutum da sabon mutum, da mai zunubi da adali, babu bambanci tsakanin mutane, na jiki da na ruhaniya, na aljani da na allahntaka. ba a rabu ba → → kawai sanya wani" rabin fatalwa rabin allah "Mutane suna fitowa, daidai da kuskure, ko kuna son irin wannan imani ya mutu → → wannan saboda basu gane ba" sake haihuwa "Masu wa'azin karkatattu →→ Hanyar eh da a'a . To, kun gane?

Kurakurai a Koyarwar Ikilisiya ta Yau (Lecture 2)-hoto2

(4) Ka yi wa'azin gaskiya na gaskiya da marar kyau

【Littafi】
2 Korintiyawa 1:18 Da yake Allah mai aminci ne, na ce, babu i ko a’a a cikin maganar da muke yi muku wa’azi.

tambaya: Menene →→ eh kuma a'a?
amsa: E kuma a'a
Fassarar Littafi Mai Tsarki: tana nufin daidai da kuskure, kamar yadda aka ambata a baya iya "sannan tace" A'a "; kafin tace" dama "sannan tace" ba daidai ba "; kafin tace" tabbatarwa, ganewa "; daga baya yace" Duk da haka, ƙaryatãwa ", magana ko wa'azi → daidai da kuskure, rashin daidaituwa. 'Yan'uwa suna iya komawa zuwa " Hanyar eh da a'a "labarin.

(5) Musu sau ɗaya ceto, ko da yaushe ceto

’Yan’uwa maza da mata za su iya komawa zuwa “Coci cikin Ubangiji Yesu Kristi” don samun wannan labarin.

(6) Ci gaba da Sabon Alkawari shine gaskatawa kuma kiyaye Maganar kiyaye tsohon alkawari shine kiyaye doka

Suna koya muku ku kiyaye sabon alkawari ( sake ) kiyaye dokar Tsohon Alkawari → Waɗannan mutanen mazinata ne → koma Romawa 7:1-6

(7) Mãsu laifi

“Masu Zunubi” suna haskakawa ta wurin alherin Yesu Kristi kuma sun gaskanta da bishara Sa’ad da suka fahimci gaskiya, an hatimce su ta wurin Ruhu Mai Tsarki da aka yi alkawarinsu → → adalai ne! Ba mai zunubi ba. Ba za ku iya zama mai zunubi ba duk da samun alheri, alal misali, “ɗan fursuna” ana kiransa ɗan fursuna a kurkuku lokacin da ya fito daga kurkuku, ba shi da zunubi. Kalmar nan “mai-zunubi mai-girma” ba ta cikin Littafi Mai Tsarki, kuma ban san wanda ya ƙirƙira ta ba.

(8) Halalcin mai zunubi

“Masu Zunubi” → Yanzu an baratar da su ta wurin alherin Allah ta wurin fansa na Kristi Yesu. Magana (Romawa 3:24). “Masu-zunubi” an barata su kyauta ta wurin alherin Allah da kuma fansar Almasihu Yesu → Yanzu ana kiran ’ya’yan Allah masu adalci; Kun gane?

“Majami’un gidaje” suma suna da ruɗani da koyarwar kuskure, waɗanda ba zan shiga nan ba.

2. Ikilisiyar Kai Uku

tambaya: Menene Ikilisiyar Kai-Uku?
amsa: Ikklisiya mai mulkin kai, mai goyon bayan kai, mai yada kai, kuma mai zaman kanta. ina" fitila "A'a" Mai “Da ke rabu da Kristi, abokiyar sarakunan duniya ce. Dubi Ru’ya ta Yohanna 17:1-6.
Babu bambanci a yawancin koyaswar tsakanin majami'u na gida da majami'u masu zaman kansu kusan iri ɗaya ne.

3. Katolika

Cikakken sunan Katolika shine "Cocin Katolika", wanda kuma aka sani da Cocin Roman Katolika, ko "Cocin Katolika" a takaice. “Paparoma” yana wakiltar ikon allahntaka a duniya kuma yana gasa don samun ikon allahntaka tare da Kristi, Sarkin Sarakuna da Ubangijin Iyayengiji Akwai jayayya da yawa a cikin Katolika, don haka ba za mu tattauna su a nan ba.

Hudu: darikar kwarjini, darikar Lingling, kuka kuma a sake haihuwa

" Mai kwarjini “Ruhu” marar doka yana motsawa, yana miƙa hannu don yin addu’a don warkarwa, yana yin mu’ujizai, yana magana cikin harsuna, annabce-annabce, yana cika da mugayen ruhohi kuma ya faɗi ƙasa, yana birgima, yana ihu da dariya.
" darikar Lingling “Ku bi cikar Ruhu Mai Tsarki, ku rera waƙoƙi na ruhaniya, ku yi rawa a ruhaniya, ku yi magana cikin harsuna.
" Ku yi kuka a sake haihuwa “Bayan sun yi ikirari da tuba, dole ne muminai su yi kuka mai zafi na kwana uku da darare uku don a sake haihuwa.

Biyar: Walƙiya Gabas

“Hasken Gabas” wanda kuma aka fi sani da Allah Maɗaukaki
An halicci Kristi “ƙarya” mace.

Shida: Neman Tumaki Batattu, Bisharar Alheri, Hasumiyar Markus

" Tumaki Batattu "Yao Guorong ne ya wakilci
" bisharar alheri "Joseph Ping, Lin Huihui da Xiao Bing su ne wakilai.
" Tumaki Batattu "kuma" bisharar alheri "Komai ya wuce → Hanyar eh da a'a , rashin daidaituwa.
" Marco House "An gabatar da shi daga Koriya, ana noma jikin jiki don zama Tao.

Ta yaya za mu gane ikilisiyar Allah mai rai? Yi amfani da Littafi Mai Tsarki" Wai Zi “Ku auna shi kawai za ku sani.
misali:

1 " Adventist na kwana bakwai “Lokacin da kuke wurin, kuna tunanin duk abin da suka faɗa daidai ne;
2 " gida coci “Idan ka saurari wa’azi a wurin, za ka kuma ji cewa abin da suke cewa game da rayuwa yana da ma’ana;
3 " Cocin Sandwich Za ka kuma yi tunanin cewa abin da suke magana a kai ya yi kama da "gida coci".
4 " Bisharar Alheri Ko Race Tumaki "Idan ka saurare su, za ka ruɗe da maganarsu → Ba za ka iya faɗin waɗanne ƙarya ne na gaskiya ba, saboda abin da suke faɗa. Rashin daidaito, daidai da kuskure .

Mun san su" koyaswar "Sa'ad da ya bambanta da kalmomin da Littafi Mai Tsarki ya hure za mu iya gaya →→ Abin da suke wa'azi ba bishara ba ne, amma koyarwarsu, ƙa'idodin rayuwa, makarantar firamare na duniya da kuma ƙaryar banza. Hanya ce ta rayuwa ba tare da sabuntawa ba. .

Kamar yadda Yohanna ya yi gargaɗi: “’Yan’uwa, kada ku gaskata kowane ruhu, amma ku gwada ruhohi, ku gani ko na Allah suke: gama annabawan ƙarya da yawa sun fita cikin duniya. Ka duba Yohanna 1 Babi na 4 Aya ta 1 → ’Yan’uwa su san yadda za su bambanta abin da ake nufi da “ ruhun gaskiya "→→ Yi wa'azin gaskiyar Littafi Mai-Tsarki, wato bisharar da ke ba mutane damar samun ceto, ɗaukaka, da fansa; da" Ruhun kuskure "Ya fita daga Littafi Mai-Tsarki, baya bin hurarrun kalmomi na Kristi, yana rikitar da hanyar Ubangiji ta gaskiya, yana kuma wa'azin koyarwarsa, ƙaryar banza da koyaswar duniya. Kun gane wannan?

Rubutun Bishara daga:
Ikkilisiya a cikin Ubangiji Yesu Kristi

Waɗannan su ne tsarkakan da suke zaune su kaɗai, ba a lasafta su cikin dukan al'ummai.
Kamar budurwai masu tsafta 144,000 suna bin Ɗan Rago.

Amin!

→→Na ganshi daga kan tudu kuma daga tudu;
Wannan ita ce jama'ar da take zaune ita kaɗai, ba a ƙidaya ta cikin dukan al'ummai ba.
Littafin Lissafi 23:9
Ta masu aiki cikin Ubangiji Yesu Kiristi: Ɗan’uwa Wang*Yun, ’Yar’uwa Liu, ’Yar’uwa Zheng, Ɗan’uwa Cen... da sauran ma’aikata da suke tallafa wa aikin bishara da ƙwazo ta wajen ba da gudummawar kuɗi da aiki tuƙuru, da sauran tsarkaka da suke aiki tare da mu waɗanda suka gaskanta da mu. wannan bisharar , an rubuta sunayensu a littafin rai. Amin! Karanta Filibiyawa 4:3

Waka: Ka kau da kai daga bata

Barka da zuwa 'yan'uwa maza da mata don bincika da browser - Ikkilisiya a cikin Ubangiji Yesu Kristi - Zazzage.Tattara Ka haɗa mu da aiki tare don yin wa'azin bisharar Yesu Almasihu.

Tuntuɓi QQ 2029296379 ko 869026782

KO! A yau mun bincika, muka yi magana, kuma mun raba su a nan. Amin

lokaci: 2021-09-30


 


Sai dai in an bayyana shi, wannan shafi na asali ne Idan kuna buƙatar sake bugawa, da fatan za a nuna tushen ta hanyar hanyar haɗi.
URL ɗin blog ɗin wannan labarin:https://yesu.co/ha/the-falseness-of-church-doctrine-today-lecture-2.html

  Kurakurai a Koyarwar Coci A Yau

Sharhi

Babu sharhi tukuna

harshe

shahararrun labarai

Ba sananne ba tukuna

bisharar ceto

Tashin Kiyama 1 Haihuwar Yesu Almasihu soyayya Ka Sani Allahnka Makaɗaici Na Gaskiya Misalin Bishiyar ɓaure “Ku Yi Imani da Bishara” 12 “Ku yi Imani da Linjila” 11 “Ku yi Imani da Linjila” 10 Ku gaskata da Bishara 9 Ku gaskata da Bishara 8

© 2021-2023 Kamfanin, Inc.

| yin rijista | Fita

ICP No.001