Masu albarka ne waɗanda ake tsananta musu saboda adalci


12/30/24    0      bisharar ceto   

Masu albarka ne waɗanda ake tsananta musu saboda adalci, gama mulkin sama nasu ne.
—- Matiyu 5:10

Encyclopedia ma'anar

Tilastawa: bi po
Ma'anar: ƙwazo da ƙarfi;
Synonyms: zalunci, zalunci, zalunci, danniya.
Antonyms: natsuwa, roko.


Masu albarka ne waɗanda ake tsananta musu saboda adalci

Fassarar Littafi Mai Tsarki

Domin Yesu, domin bishara, ga maganar Allah, ga gaskiya, da kuma ga rai da zai iya ceci mutane!
Ana zagi, ana zagi, ana zalunta, ana adawa, ana tsanantawa, ana tsanantawa, ana kashe su.

Albarka tā tabbata ga waɗanda suke shan tsanani saboda adalci! Domin mulkin sama nasu ne. Albarka tā tabbata gare ku, idan mutane suka zage ku, suka tsananta muku, suna faɗa muku kowace irin mugunta sabili da ni! Ku yi murna, ku yi murna, gama ladanku yana da yawa a Sama. Haka kuma mutane suka tsananta wa annabawan da suka riga ku. "
(Matta 5:10-11)

(1) An tsananta wa Yesu

Sa'ad da Yesu yake tafiya Urushalima, ya ɗauki almajirai goma sha biyu a hanya, ya ce musu, “Ga shi, yayin da muke tafiya Urushalima, za a ba da Ɗan Mutum ga manyan firistoci da malaman Attaura za a ba da shi ga al’ummai, a yi musu ba’a, a buge su, a gicciye shi, a rana ta uku kuma za ya tashi.” (Matta 20:17-19).

(2) An tsananta wa manzannin

Bitrus
Na ga ya kamata in tunatar da ku, in tashe ku tun ina cikin wannan tanti, da yake na sani lokaci yana zuwa da zan bar wannan tantin, kamar yadda Ubangijinmu Yesu Almasihu ya nuna mini. Kuma zan yi iya ƙoƙarina don in kiyaye waɗannan abubuwa a cikin ambatonku bayan mutuwata. (2 Bitrus 1:13-15)

John
Ni Yahaya, ɗan'uwanku ne kuma abokin tarayya tare da ku a cikin tsanani da mulki da jimiri na Yesu, na kuwa kasance a tsibirin Batmos domin maganar Allah da kuma shaidar Yesu. (Wahayin Yahaya 1:9)

Paul
da kuma tsanantawa da shan wahala da na sha a Antakiya, da Ikoniya, da Listira. Waɗanda aka tsananta mini, amma Ubangiji ya cece ni daga dukansu. (2 Timothawus 3:11)

(3) An tsananta wa annabawa

Urushalima! Urushalima! Kuna kashe annabawa, kuna jifan waɗanda aka aiko zuwa gare ku. Sau nawa zan tara 'ya'yanku wuri ɗaya, Kamar yadda kaza take tattara 'ya'yanta a ƙarƙashin fikafikanta. (Luka 13:34)

(4) Tashin Kristi ya sa mu masu adalci

An tsĩrar da Yesu don laifofinmu kuma an tashe shi daga matattu domin baratar da mu (ko kuma aka fassara: An kuɓutar da Yesu domin laifofinmu kuma an tashe shi daga matattu domin baratar da mu). (Romawa 4:25)

(5) An baratar da mu da yardar Allah

Yanzu, ta wurin alherin Allah, an baratar da mu kyauta ta wurin fansar Almasihu Yesu. Allah ya kafa Yesu a matsayin fansa ta wurin jinin Yesu kuma ta wurin bangaskiyar mutum domin ya nuna adalcin Allah; An san shi mai adalci ne, kuma domin ya iya baratar da waɗanda suka gaskanta da Yesu. (Romawa 3:24-26)

(6) Idan muka sha wahala tare da shi, za a yi tasbihi tare da shi

Ruhu Mai Tsarki yana shaida tare da ruhunmu cewa mu ’ya’yan Allah ne; Idan muka sha wahala tare da shi, mu ma za a ɗaukaka tare da shi. (Romawa 8:16-17)

(7) Dauke giciye ka bi Yesu

Sai (Yesu) ya kira taron jama’a da almajiransa ya ce musu: “Idan kowa yana so ya bi ni, sai ya yi musun kansa, ya ɗauki gicciyensa, ya bi ni. rai; daya kasa) ) zai rasa ransa;

(8)Ku yi wa'azin bisharar Mulkin Sama

Yesu ya zo wurinsu ya ce musu, “An ba ni dukkan iko cikin sama da ƙasa. Don haka ku je ku almajirtar da dukkan al'ummai, kuna yi musu baftisma da sunan Uba, da Ɗa, da na Ruhu Mai Tsarki. “Ku yi musu baftisma da sunan Uba, da Ɗa, da na Ruhu Mai Tsarki, ku koya musu su yi biyayya da dukan abin da na umarce ku, kuma ina tare da ku kullum, har matuƙar zamani.” (Matta 28: 18-20) Bikin)

(9) Ku yafa dukan makaman Allah

Ina da kalmomi na ƙarshe: Ku ƙarfafa cikin Ubangiji da ikonsa. Ku yafa dukan makamai na Allah, domin ku iya tsayayya da makircin Iblis. Gama ba mu yi kokawa da nama da jini ba, amma da mulkoki, da masu iko, da masu mulkin duhun wannan duniyar, da muguntar ruhaniya a cikin tuddai. Saboda haka, ku ɗauki dukan makamai na Allah, domin ku iya yin tsayayya da abokan gāba a ranar wahala, kuma da kun yi duka, ku tsaya. Don haka ku tsaya kyam.

1 Ka ɗaure kugu da gaskiya.
2 Ku sa sulke na adalci.
3 Kuma ku sa a kan ƙafafunku shirin tafiya da bisharar salama.
4 Ƙari ga haka, ku ɗauki garkuwar bangaskiya, wadda da ita za ku iya kashe dukan kiban wuta na Mugun;
5 da kuma sanya hular ceto.
6 Ɗauki takobin Ruhu, wato maganar Allah;
7 Dogara ga Ruhu Mai Tsarki, ku yi addu'a tare da kowane irin roƙe-roƙe a kowane lokaci;
8 Kuma ku yi tsaro, ku gaji a cikin wannan, kuna yi wa dukan tsarkaka addu'a.
(Afisawa 6:10-18)

(10) An saukar da taska a cikin tudu

Muna da wannan taska (Ruhu na gaskiya) a cikin tukunyar ƙasa domin mu nuna cewa wannan babban iko ya fito daga wurin Allah ba daga wurinmu ba. An kewaye mu da makiya ta kowane bangare, amma ba a kama mu ba; (2 Korinthiyawa 4:7-9)

(11) An kunna mutuwar Yesu a cikinmu domin rayuwar Yesu ma ta bayyana a cikinmu

Gama mu da muke da rai kullum ana ba da mu ga mutuwa sabili da Yesu, domin a bayyana rayuwar Yesu cikin jikunanmu masu mutuwa. Daga wannan hangen nesa, mutuwa tana aiki a cikinmu, amma rayuwa tana aiki a cikin ku. (2 Korinthiyawa 4:11-12)

(12) Ko da yake jikin waje yana lalacewa, zuciya ta ciki tana sabunta kowace rana.

Don haka, ba za mu karaya ba. jiki na waje ( tsoho )Koda ya lalace, zuciyata( Sabon mutumin da Allah ya haifa a cikin zuciya ) ana sabuntawa kowace rana. Wahalhalun da muke sha na ɗan lokaci da haske za su yi mana aiki madawwamin nauyin ɗaukaka fiye da kwatantawa. Ya zama cewa ba mu damu da abin da ake gani ba, amma ga abin da yake gaibi ne; (2 Korinthiyawa 4:17-18)

Waƙar: Yesu Ya Yi Nasara

Rubutun Bishara

Daga: 'Yan'uwa na Cocin Ubangiji Yesu Almasihu!

2022.07.08


 


Sai dai in an bayyana shi, wannan shafi na asali ne Idan kuna buƙatar sake bugawa, da fatan za a nuna tushen ta hanyar hanyar haɗi.
URL ɗin blog ɗin wannan labarin:https://yesu.co/ha/blessed-are-those-who-are-persecuted-for-righteousness-sake.html

  Hudubar Dutse

Sharhi

Babu sharhi tukuna

harshe

shahararrun labarai

Ba sananne ba tukuna

bisharar ceto

Tashin Kiyama 1 Haihuwar Yesu Almasihu soyayya Ka Sani Allahnka Makaɗaici Na Gaskiya Misalin Bishiyar ɓaure “Ku Yi Imani da Bishara” 12 “Ku yi Imani da Linjila” 11 “Ku yi Imani da Linjila” 10 Ku gaskata da Bishara 9 Ku gaskata da Bishara 8

© 2021-2023 Kamfanin, Inc.

| yin rijista | Fita

ICP No.001